Tập Lái
28/12/18
8
6
0
27
Chào các bác!
Như tiêu đề trên, sắp tới hãng xe Renault của Pháp sẽ phân phối chính thức tại thị trường Việt Nam
Theo công bố thì Renault sẽ phân phối 2 dòng xe đó là Kaptur ( giá dự kiến 749tr ) và Arkana ( giá dự kiến 919tr )
Các bác cho em xin đánh giá về 2 dòng xe mà Renault sắp phân phối nhé
Cảm ơn các bác!

Renault - Hãng xe Pháp trở lại Việt Nam

Renault - Hãng xe Pháp trở lại Việt Nam

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Renault có con Clio ngon lắm mà chắc về VN giá chát quá nên không nhập về. :( , lấy động cơ 1.0 Turbo hay 1.3L NA là ngon city car đi chợ.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Hình như chủ thớt sai về từ Captur không phải Kaptur ( từ 16.800€ giá lăn bánh)

Không lẽ về VN thì c biết thành k sao ???? hay là cờ với cờ đọc giống nhau ..mặc kệ..??? hay là để phân biệt xe Âu với xe Á ?

Tôi để giá kế bên để các bạn tham khảo

Arkana giá từ 19.950€

Không chừng có thể thay đồ phụ tùng cho nhau sau nầy, trừ cái vỏ ngoài
Bộ Renault-Nissan-Mitsubishi . Thân!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sting9154
Hạng B2
7/6/12
249
310
73
Hình như chủ thớt sai về từ Captur không phải Kaptur ( từ 16.800€ giá lăn bánh)

Không lẽ về VN thì c biết thành k sao ???? hay là cờ với cờ đọc giống nhau ..mặc kệ..??? hay là để phân biệt xe Âu với xe Á ?
Chủ thớt ko nhầm đâu bác, tùy theo thị trường mà họ dùng Kaptur hoặc Captur, xe tại VN hình như nhập từ Nga hay Ukraine gì đó, mang tên là Kaptur.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Chủ thớt ko nhầm đâu bác, tùy theo thị trường mà họ dùng Kaptur hoặc Captur, xe tại VN hình như nhập từ Nga hay Ukraine gì đó, mang tên là Kaptur.
Uh có lẽ, bên Nga dùng K thay cho C, cũng có lý, để xem phía sau là C hay K .. cám ơn bạn, vì tưởng là xe nhập thẵng từ Pháp đó chứ ...ai ngờ từ Đông âu

• Like
Reactions: huu1516
Tập Lái
28/12/18
8
6
0
27
Uh có lẽ, bên Nga dùng K thay cho C, cũng có lý, để xem phía sau là C hay K .. cám ơn bạn, vì tưởng là xe nhập thẵng từ Pháp đó chứ ...ai ngờ từ Đông âu
Hihi, Cảm ơn bác đã góp ý. Em xin giải thích rõ thêm bên dưới
Tại hầu hết thị trường mở bán trên thế giới, mẫu xe này có tên gọi là Captur. Tuy nhiên, để phù hợp với cách phát âm của người Nga, Renault đã đổi tên xe tại riêng thị trường này thành Kaptur, đồng thời tăng chiều dài nhỉnh hơn so với mẫu Captur ở các thị trường khác.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Hihi, Cảm ơn bác đã góp ý. Em xin giải thích rõ thêm bên dưới
Tại hầu hết thị trường mở bán trên thế giới, mẫu xe này có tên gọi là Captur. Tuy nhiên, để phù hợp với cách phát âm của người Nga, Renault đã đổi tên xe tại riêng thị trường này thành Kaptur, đồng thời tăng chiều dài nhỉnh hơn so với mẫu Captur ở các thị trường khác.
Để xem sau đít nó để là captur hay Kaptur thì biết, nhưng tôi vừa xem trên

Kaptur từ Nga

Trong đây tôi xin nhấn mạnh là hiệu DACIA chính là hiệu con đã của Renault hầu hết được để cho khối đông âu, Cũng như VW thì các đời thấp của nó là SEAT, SKODA biến thể, và cao hơn là AUDI.

Và nó đến từ phân khúc DACIA DUSTER đem ra với thay đổi cấu hình

https://www.turbo.fr/essai-comparat...-dacia-duster-surequipe-lequel-choisir-156484

Theo tôi đọc thì Renault (K)apture chính là nửa Captur và Duster (Dacia)

Trang nói về Kaptur với Diacia Duster

Đánh giá Renault Capture theo người Pháp, những ưu và khuyết điểm

Tập Lái
28/12/18
8
6
0
27
Để xem sau đít nó để là captur hay Kaptur thì biết, nhưng tôi vừa xem trên

Kaptur từ Nga

Trong đây tôi xin nhấn mạnh là hiệu DACIA chính là hiệu con đã của Renault hầu hết được để cho khối đông âu, Cũng như VW thì các đời thấp của nó là SEAT, SKODA biến thể, và cao hơn là AUDI.

Và nó đến từ phân khúc DACIA DUSTER đem ra với thay đổi cấu hình

https://www.turbo.fr/essai-comparat...-dacia-duster-surequipe-lequel-choisir-156484

Theo tôi đọc thì Renault (K)apture chính là nửa Captur và Duster (Dacia)

Trang nói về Kaptur với Diacia Duster

Đánh giá Renault Capture theo người Pháp, những ưu và khuyết điểm
Tks bác đã cho em biết thêm nhiều thông tin ạ

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Tks bác đã cho em biết thêm nhiều thông tin ạ
Không có chi, chia sẽ thông tin là tốt mà .... Nếu như phở, hủ tíu phải tìm thông tin ở VN, chứ tìm ở Pháp là thua rồi .. 4.0 thế giới phẳng là thế

• Like
Reactions: daoquocviet