Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Sản xuất Ấn độ 1* an toàn, đem về Việt Nam chắc chuẩn 0* giống con Morning.

.
Thì Toyota cũng vậy thôi, những dòng xe Toy bán chạy nhất ở TG thứ 3 đều là Toyota loại 2, không có trong danh mục xe Toyota ở Mỹ , Nhật, Châu Âu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Mazda nó nằm trong tập đoàn nào thế các bác?
Sao e thấy ở xứ ta mua nhiều mà .... vậy?
Trước Mazda hợp tác với Ford bác nhé. Nhưng bây giờ tách ra solo thì bán thân cho anh Hải rồi :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Trước Mazda hợp tác với Ford bác nhé. Nhưng bây giờ tách ra solo thì bán thân cho anh Hải rồi :D
À, vậy là bán thân bất toại rồi. Doanh số ở xứ ta ko thể vực dậy doanh số toàn cầu được

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Thì Toyota cũng vậy thôi, những dòng xe Toy bán chạy nhất ở TG thứ 3 đều là Toyota loại 2, không có trong danh mục xe Toyota ở Mỹ , Nhật, Châu Âu.

Khác biệt nhiều giữa danh mục sản phẩm và an toàn đó bác. Ở đây tôi đang nói về an toàn.
- VD: i10 và Morning tại Châu Âu đều được Ncap đánh giá 4/5*. Qua Châu Á rớt xuống 0* và 1/5*

Còn việc một hãng xe xác định danh mục sản phẩm cho từng thị trường khác nhau là chuyện bình thường.
- VD: Ford Ranger không được bán ở Mỹ, Everest không bán ở Châu Âu, Mỹ. Explorer bán rất tốt ở Mỹ nhưng không bán ở Châu Âu.
- Toyota không bán Fortuner ở Châu Âu, Mỹ. Camry không bán ở Châu Âu tuy nó là chiếc midsize car bán chạy nhất thế giới, ngược lại Prado bán rất tốt ở Châu Âu nhưng không bán tại Mỹ.
- i10, i20, Morning không bán ở Mỹ
...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Việc đầu tiên là tung ra con xe nào đó đánh bại 4tuner tại VN cái đi đã. Hehe. Rùi sau đó lần lượt là Inno, Cam,... :) Hình như Nissan cũng có 1 dòng MPV giống Inno mà tìm đỏ mắt ko thấy ngoài đường. Bóng Inno vẫn lớn lắm. :D

• Like
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Việc đầu tiên là tung ra con xe nào đó đánh bại 4tuner tại VN cái đi đã. Hehe. Rùi sau đó lần lượt là Inno, Cam,... :) Hình như Nissan cũng có 1 dòng MPV giống Inno mà tìm đỏ mắt ko thấy ngoài đường. Bóng Inno vẫn lớn lắm. :D
Nhiệm vụ bất khả thi bác ơi. Ở VN Toy là Thánh rồi nên ko hãng xe nào có thể đánh bại Thánh đâu. Những Fortuner, Vios, Innova mãi mãi là biểu tượng bất diệt, là niềm tự hào của Toy ở VN như là những mẫu xe bất khả chiến bại về mặt doanh số. Quả thật em chỉ dám đứng từ xa nhìn và ngưỡng mộ mà thôi bác ơi :D

• Like
Reactions: HRed23
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Nhiệm vụ bất khả thi bác ơi. Ở VN Toy là Thánh rồi nên ko hãng xe nào có thể đánh bại Thánh đâu. Những Fortuner, Vios, Innova mãi mãi là biểu tượng bất diệt, là niềm tự hào của Toy ở VN như là những mẫu xe bất khả chiến bại về mặt doanh số. Quả thật em chỉ dám đứng từ xa nhìn và ngưỡng mộ mà thôi bác ơi :D
Em cũng nghĩ là sẽ rất khó, nhưng nhìn sang nhà a Hải, Mazda 3 và 6 của ảnh cũng đang dần chiếm doanh số của Cam và Altis, mặc dù xe a Hải thì xác định là sẽ bị cá vàng :D. Ranger cũng tạo dc thế vua ở bán tải, hơn Hilux. Nên e hy vọng các hãng khác chỉ cần tung ra xe bằng giá, thấp hơn (như a Hải) hoặc nhỉnh hơn 1 chút thui so với các xe nhà Toy thì Toy cũng mệt rùi. Chứ như 2 ông thần Ever với Pajero với giá đó thì thôi đành đứng xa nhìn e 4tuner đi :). Mà thật sự nếu làm kinh doanh thì với thế của Toy về độ bền, tiết kiệm và phụ tùng, ..... thì ko ai qua dc. Nhưng xe gia đình thì là chuyện khác :D

• Like
Hạng B2
11/6/16
372
424
63

MPV của Nissan thì có 2 loại đang bán chạy ở bên Nhật lùn, Serena bán chạy cho giới bình dân còn Elgrand bán cho yakuza. Tất nhiên 2 loại này ở VN đều có không có bán và có bán đi nữa thì cũng không thể bán được vì hình thức không hợp mắt người VIệt.

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em cũng nghĩ là sẽ rất khó, nhưng nhìn sang nhà a Hải, Mazda 3 và 6 của ảnh cũng đang dần chiếm doanh số của Cam và Altis, mặc dù xe a Hải thì xác định là sẽ bị cá vàng :D. Ranger cũng tạo dc thế vua ở bán tải, hơn Hilux. Nên e hy vọng các hãng khác chỉ cần tung ra xe bằng giá, thấp hơn (như a Hải) hoặc nhỉnh hơn 1 chút thui so với các xe nhà Toy thì Toy cũng mệt rùi. Chứ như 2 ông thần Ever với Pajero với giá đó thì thôi đành đứng xa nhìn e 4tuner đi :). Mà thật sự nếu làm kinh doanh thì với thế của Toy về độ bền, tiết kiệm và phụ tùng, ..... thì ko ai qua dc. Nhưng xe gia đình thì là chuyện khác :D
Độ bền thì chưa chắc nhe bác, các xe vios, innova dưới tỉnh em cũng vô gara miết! Thường nhất là thay bơm xăng, chết péc, chết mobin đánh lửa,... cũng giống y các hãng khác.
Phần tiết kiệm thì nó tiết kiệm hơn ai đâu, Fo tủn dầu hao hơn Santafe, sorento, mặc dù xông suất yếu hơn, Fo tủn xăng thì khỏi bàn phần tiết kiệm.
Bác đúng phần phụ tùng, đúng là bất cứ món gì chỉ alo 1 phát là có, đủ mức giá. Không biết có trùng hợp hay không, em nhờ chủ gara tìm dùm phụ tùng con mít zing của em cũng đầy đủ cả chẳng thiếu gì, rotuyn này nọ giá ngang nhau.

Hạng B2
7/9/14
134
2.723
93
Sài Gòn
Đây sẽ là đối thủ đáng gờm của Mitsubishi Mirage, Mitsubishi Attrage.....

Hyundai i10 seda bản 2017 lắp ráp tại Việt Nam đã "lộ hàng" khi chạy thử tại Hà Nội, bên ngoài xe khá đẹp so với mẫu sedan cục mịch lắp ráp tại Ấn Độ trước đây!

Nếu nội thất trang bị tốt và giá hạt dẽ thì Spark, Morning, Mirage, Attrage, Aveo khó có đất sống với Hyundai i10 made in Việt Nam nhé!

Dự trong tháng 7 sẽ ra mắt, như vậy sau sự kiện City ra mắt 19/6 vừa qua, tháng 7 sẽ có 1 chú xe hot không kém cũng ra mắt đây!

I10 nhiều option hơn mirage/attrage
Giá cũng same nhau
Nhưng mirage/attrage được mác xe nhập và xe Nhật
an toàn cũng cao hơn i10