Tập Lái
5/1/11
47
0
0
(Hổng biết có bác nào đưa lên chưa, nếu có rồi MOD del giúp)
Tình cờ em đọc trên trên kia-forums.com họ có giới thiệu trang www.kiatechinfo.com Trong đó có Repair Manual của hầu hết các loại xe Kia. Các bác vào đăng ký thành viên rồi tha hồ nghiên cứu.
Không biết có giúp gì được cho các bác không (chứ em thì mù tịt :D )

Last edited by a moderator:
Bravo bác ... ít hôm trước đại ka em cũng bảo lên đây xem, em cũng vào phá lung tung hết trên đây ... có nhiều thông tin hữu ích lắm, nhất là mục download các Manual của các dòng xe KIA. Cảm ơn bác đã chia sẽ với anh em nhé

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
chanta218 nói:
Bravo bác ... ít hôm trước đại ka em cũng bảo lên đây xem, em cũng vào phá lung tung hết trên đây ... có nhiều thông tin hữu ích lắm, nhất là mục download các Manual của các dòng xe KIA. Cảm ơn bác đã chia sẽ với anh em nhé
Bác ơi, làm sao download được service manual vậy bác?
Em thấy nó chỉ cho review & print thôi? bác hướng dẫn em cách down với, em đang cần service manual của Sorento 2011 2.4MT 4x4, có tài liệu nghiên cứu quậy oha1 chơi cũng vui,
cám ơn bác

Hạng B2
9/11/09
304
2
18
save về đc mà bác, hix em chả tìm thấy CR máy 2.0 đâu cả, trên đấy chỉ có >2.4 thôi. Chắc VN là thị trường đặc biệt, em khoái CR máy 2.4 trở lên chạy mới sướng, đúgn là cái xác CR phải 2.4 rồi.

Hạng B2
14/3/11
162
103
28
Nếu máy tính nhà bác có cài chương trình đọc pdf tích hợp trong web browser thì chỉ có cách save từng phần về máy mình thôi bác à. Bác nhấn nút save document ( chtrinh đọc pdf nào cũng có). Em đang dùng Foxit reader.

Tập Lái
5/1/11
47
0
0
Bác lovexe down được chưa ? Lúc đầu em cũng loay hoay giống bác.
Sau đó em chon giải pháp thủ công là down từng phần một (sau vụ này chắc em phải "phổ cập trình độ tin học" của mình lại quá :D:D ).
- Đầu tiên nếu máy bác chưa cài NET Framework 3.0 thì bác vào http://www.microsoft.com/whdc/xps/viewxps.mspx để cài (chủ yếu là để sử dụng XPS Viewer).
- Khi bác click Print thì thay vì bác chọn máy in (để in ra giấy), bác nên chon Microsoft XPS Document Writer để save về máy.
Bác thử xem :):)

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
phamnguyen nói:
Bác lovexe down được chưa ? Lúc đầu em cũng loay hoay giống bác.
Sau đó em chon giải pháp thủ công là down từng phần một (sau vụ này chắc em phải "phổ cập trình độ tin học" của mình lại quá :D:D ).
- Đầu tiên nếu máy bác chưa cài NET Framework 3.0 thì bác vào http://www.microsoft.com/whdc/xps/viewxps.mspx để cài (chủ yếu là để sử dụng XPS Viewer).
- Khi bác click Print thì thay vì bác chọn máy in (để in ra giấy), bác nên chon Microsoft XPS Document Writer để save về máy.
Bác thử xem :):)
Mấy cái này thì không có việc gì khó, nhưng bác thử nghĩ nếu print hết cả bộ service manual chắc phải mất cả buổi
. ý em hỏi là có cách nào down 1 file pdf duy nhất gồm tất cả các đề mục chung không đó mà!
Khg có thì đành phải print từ đề mục
ngủ gục chắc

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
trang web đó k có Forte 1.6L, chỉ có bản 2.0 và 2.4, trước giờ em chán, chẳng buồn xem, k biết các xe kia khác thì thế nào

Tập Lái
17/9/23
1
0
0
45
(Hổng biết có bác nào đưa lên chưa, nếu có rồi MOD del giúp)
Tình cờ em đọc trên trên kia-forums.com họ có giới thiệu trang www.kiatechinfo.com Trong đó có Repair Manual của hầu hết các loại xe Kia. Các bác vào đăng ký thành viên rồi tha hồ nghiên cứu.
Không biết có giúp gì được cho các bác không (chứ em thì mù tịt :D )
SAO GIỜ VÀO TRANG NÀY NÓ BẮT TRẢ TIỀN!