Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Em thấy thợ ở VN chỉ đơn giản sửa các phần liên quan trực tiếp đến cơ khí, động cái gì liên quan đến điện tử, hay phải đọc tài liệu hướng dẫn thì các anh ý mù tịt luôn.

Hay, bác Khải định hay ghê! KHâm phục.

Em hỏi thật nha, không xoáy xiếc gì nha, thế hôm nào nó lại bị sao đó, rồi bác lại đọc tài liệu, tài liệu bảo bác tháo cái nọ ra, vặn con ốc thế nọ thế kia trong cái hộp số AT đó thì bác có làm được không?

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng B1
21/9/12
89
0
6
36
Quách Bạch Long.01 nói:
n

Đào_Lỗ nói:

Em hỏi thật nha, không xoáy xiếc gì nha, thế hôm nào nó lại bị sao đó, rồi bác lại đọc tài liệu, tài liệu bảo bác tháo cái nọ ra, vặn con ốc thế nọ thế kia trong cái hộp số AT đó thì bác có làm được không?
yên tâm!Đã mua xe Ford là phải biết kỹ thuật mới dám mua!!!
Cho e hỏi bác QBL mua xe ford chưa ạh? Nuôi xe đc bao lâu rồi ạh? Đi xe ford đc mấy lấn rùi ạh? Sửa xe ford lần nào chưa ạh?
Hay chỉ mới test thư xe ở BTFord thôi và các kinh nghiệm bác có đều do colect đc?

Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
Hihi
Em mua xe về táng luôn cái bình khô mới cho chắc .
Anh thợ lấy cái bình Honda cặp vào rồi tháo bình cũ.
Thấy rất bình thường,xe cũng chẳng có cảm giác chuyển số khi tăng tốc, y như xe gắn máy tay ga (quá êm).
Kinh nghiệm bác Khaidinh đúng cũng thật quý.Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Hoangchu nói:
Hihi
Thấy rất bình thường,xe cũng chẳng có cảm giác chuyển số khi tăng tốc, y như xe gắn máy tay ga (quá êm).
Mua xe mới thì để bình mới mà chạy chứ bác, thay bình chi vậy ?

Hạng D
13/1/11
2.425
32.478
113
ToiyeuFord nói:
Cám ơn bác.

Bác làm sáng tỏ vài vấn đề đã gây lo lắng cho khách hàng nói chung. Xe ko có lỗi, chỉ cần thao tác đúng kỹ thuật

Bác này nói nghe buồn cười, Việc làm sáng tỏ cái xe nó có vấn đề hay không là của mấy anh KTV chứ đâu phải của khác hàng. Đã vậy còn bảo là xe không có lỗi, chỉ cần thao tác đúng kỹ thuật. Pó tay với còm mem của bác.

Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
bullkeo nói:
Hoangchu nói:
Hihi
Mua xe mới thì để bình mới mà chạy chứ bác, thay bình chi vậy ?

Em dị ứng accu Dn bác ạ

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com
Vậy để tránh cho hộp điều khiển bị quên giá trị cũ, khi chúng ta thay bình accu yêu cầu họ dùng 1 cái accu sơ cua kẹp vào để luôn luôn có nguồn điện cung cấp cho hộp. Lưu ý này là dùng chung cho nhiều xe đời mới hiện nay đó.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Đào_Lỗ nói:

Ford mà để khách hàng đụng đến ốc thì chắc bye bye xe cho khoẻ