Tập Lái
20/3/18
1
1
3
51
Civic 2006-2012 là 1 hiện tượng ở Việt Nam. Ngày đó auto lock có vẻ hơi xa xỉ với em nó. Để có đc tính năng này thì cũng phải tìm và cắt nối 1 số dây kèm bộ điều khiển.
Giờ giống như City, chỉ cần cắm thiết bị vào cổng OBD chờ sẵn là ok luôn, ko phải cắt nối dây gì cả. Chỉ với 1 thao tác trong vòng 3 giây là xong, giống như cầm usb cắm vào máy tính
*Hoạt động: + Khi vào số D đồng thời xe đạt tốc độ từ 15km/h, 4 cửa xe và cốp hậu sẽ tự chốt khoá cửa. + Khi đưa cần số về P, 5 chốt cửa sẽ tự động mở. *Công dụng:
+ Giúp cửa xe tự động khoá, tránh các trường hợp gây mất an toàn như trẻ em ngồi trong xe nghịch chốt và tự mở cửa dẫn đến tại nạn nghiêm trọng cho người khác và xe của bạn; khi dừng xe, trộm cướp có thể nhanh tay tự mở cửa cướp đồ bên trong, nhất là với chị em phụ nữ lái xe, đặc biệt là ở Sài Gòn từng có nhiều vụ đã xảy ra.
+ Khi xe bị tai nạn hoặc dừng đột ngột (từ 50km xuống 0km trong 2 giây) hệ thống sẽ tự mở chốt cửa, giúp lái xe dễ dàng ra ngoài.

Bác nào từng chạy xe có tính năng này sẽ hiểu. Nó hay hơn tính năng theo xe là có đèn hazad nháy khi lùi và tự động unlock khi tai nạn.
- Em đã test và thấy hài lòng hơn so với bộ cắt nối dây.
. Hình ảnh thiết bị:

View attachment 720689

Và cắm vào cổng như hình dưới, chỗ chân ga nhìn lên là ok

View attachment 720688

Các bác quan tâm hơn có thể inbox hoặc gọi 0933663338 em tư vấn thêm ạ
Em vừa gắn bộ này hôm kia cho civic 2011 của anh, rất tuyệt vời ạ

• Like
Reactions: mô kích