Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
E có cái théc méc này thực sự ko hiểu, bác nào giải thick hộ E với ?!
Vẫn biết là toàn bộ dòng Pickup bán ở VN đều quảng cáo là nhập nguyên chiếc từ Thailand, nhưng E qua Thái đứng giữa một bầy kẹt xe (kẹt xe là đặc sản của Thái) toàn Pickup nhưng [BCOLOR=#ff0000]KHÔNG NGỬI THẤY MÙI HÔI DẦU [/BCOLOR]như ở VN ?! Bạn E đi BT50 bản 3.2 đứng mở thùng lấy đồ đằng sau xe hôi dầu chịu không nổi !
Vậy ở Thailand tiêu chuẩn khí thải cho ô tô là Euro mấy ? Ở VN là Euro mấy ? Có sự khác biệt giữa xe Pickup Thái & Pickup nhập về VN từ Thái hay ko ?

Em chưa đi thái nên chưa biết bác Ah... Ma xe bạn bác đi lâu chưa... Nếu tràn dầu thì khác còn ko thì nhiên liệu voi buồn đốt, qua động cơ rồi thì nhiều thứ để nói... Bơm béc...

Hạng C
10/7/08
513
432
63
em thì em ko rõ các dòng xe khác chạy 1 thời gian rồi nó như thế nào, cũng chưa được qua Thái ngồi giữa rừng kẹt xe pick-up, ko biết tiêu chuẩn từng dòng ra 2 bên làm sao, chỉ biết bản colorado bên Thái ng ta đc option nhiều hơn, như my-link có định vị, VN mình thì không...nói chung em cảm thấy VN mình cần thêm vài năm - chục năm chạy theo hàng xóm về cái khoản xe hơi. Có j sai mọi ng bỏ qua!
Không biết xe bạn anh @Babolat Tennis đi lâu chưa?
Mazda BT50 3.2 bạn E mới đi chừng 10.000km chứ mấy. Mà ko riêng xe bạn E, các xe Pickup khác Ranger, Triton, Navara ... kể cả Pajero Sport khi dừng đèn đỏ E đều "nghe mùi" dầu hết ! Tất cả đều là xe nhập Thái hết đó chứ ?!
E không so sánh với các xe máy dầu lắp ráp trong nước như Fortuner Captiva Everest nha, vì E thừa biết bọn liên doanh đều hạ cấp (để hạ giá thành) khi vào TT VN hết !

• Like
Reactions: bigman2711
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
E có cái théc méc này thực sự ko hiểu, bác nào giải thick hộ E với ?!
Vẫn biết là toàn bộ dòng Pickup bán ở VN đều quảng cáo là nhập nguyên chiếc từ Thailand, nhưng E qua Thái đứng giữa một bầy kẹt xe (kẹt xe là đặc sản của Thái) toàn Pickup nhưng [BCOLOR=#ff0000]KHÔNG NGỬI THẤY MÙI HÔI DẦU [/BCOLOR]như ở VN ?! Bạn E đi BT50 bản 3.2 đứng mở thùng lấy đồ đằng sau xe hôi dầu chịu không nổi !
Vậy ở Thailand tiêu chuẩn khí thải cho ô tô là Euro mấy ? Ở VN là Euro mấy ? Có sự khác biệt giữa xe Pickup Thái & Pickup nhập về VN từ Thái hay ko ?
Chất lượng xăng dầu Việt Nam nó thua xa láng giềng Bác ạ. Đó là nguyên nhân chính!