Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Đang tính làm em focus 2014. Mà sợ cái vụ ly hợp và hộp số quá. Hic. Chạy thử thì quá ok. Các bác cho hỏi 2 lỗi này khi hết bảo hành rồi hãng có sửa miễn phí cho mình không?

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Còn nếu chưa thay thì sao? Vụ này nhập nhằng quá. Em có gọi lên ford vn hỏi mà nó ko nói cụ thể.
Chưa thay mà còn bảo hành và bác chạy thấy giật giật như xe số sàn mà hụt ga thì đi ra đại lý bắt nó test trượt ly hợp và thay (nếu sai số vượt ngưỡng) còn không bị vậy thì chắc không sao ! 2-3 năm mà ko bị là ko bị (nhớ hỏi chủ cũ có thay hay chưa)

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Chưa thay mà còn bảo hành và bác chạy thấy giật giật như xe số sàn mà hụt ga thì đi ra đại lý bắt nó test trượt ly hợp và thay (nếu sai số vượt ngưỡng) còn không bị vậy thì chắc không sao ! 2-3 năm mà ko bị là ko bị (nhớ hỏi chủ cũ có thay hay chưa)
Chủ cũ cũng mua lại. 5/2014. Còn có 3th nữa là hết bh. Em lo lắng vừa hết bh thì nó die. Mà hỏi thì chủ cũ nói chưa làm gì. Còn chủ trước thì nó ko biết. Em nản cái là chủ này chỉ cho em test ở 1 ford duy nhất anh ấy chỉ định. Ko đồng ý test ford khác. Giá 620tr. Hic. Em lăn tăn quá

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Chủ cũ cũng mua lại. 5/2014. Còn có 3th nữa là hết bh. Em lo lắng vừa hết bh thì nó die. Mà hỏi thì chủ cũ nói chưa làm gì. Còn chủ trước thì nó ko biết. Em nản cái là chủ này chỉ cho em test ở 1 ford duy nhất anh ấy chỉ định. Ko đồng ý test ford khác. Giá 620tr. Hic. Em lăn tăn quá
Bác xin coi sổ bảo hành nhé (không có sổ coi chừng tua...) đến ford nhờ check bên hãng xem đã thay ly hợp chưa ? (Bồi dưỡng cậu cố vấn dịch vụ ít)