Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
ĐTL từ năm 2000 đến giờ.
Khu này chính xác là tăng ảo. Nhu cầu ở là số 0.
Khu biệt thự đầu tiên giờ như nhà ma.

Vâng bác. Em không rõ giao dịch trong khu này có tốt không. Nhưng mà khúc ngã 3 NDT và LXO giao dịch đất dân cũng ổn. Có thể hạ tầng, mức độ giãn dân, giá cả có thể còn nhiều option khác hay sao bác nhỉ ? Nhu cầu ở q9 em thấy cũng đang tăng cao khi mà nhiều hạ tầng lớn như KCN cao 2, trường ĐH quốc tế các kiểu...
Cám ơn chia sẻ thông tin của bác. Chúc bác 1 ngày cuối tuần tốt lành :D

Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Mật độ còn thấp thế này thì Q2, Q9 còn nhiều dư địa lắm
Đúng là khúc này 2025 hy vọng hạ tầng kết nối ngon lành thì dân về ở được bác nhỉ.

hưng lộc rẻ hơn mua HL
Bác có ôm lô nào trong đây ko ạ ?. Mua HL thì giá tốt phù hợp với ai có cục tiền bự bác nhợ ;) Bác có gì hay ho về khu này chia sẻ em biết với ạ. Em cũng đang tìm hiểu về bên BĐS nên muốn mở mang thêm nhiều khu BĐS.
Thèn HUD chổ nào nó mần là chổ ấy thành đô thị ma hết!

KHÁ BUỒN cho dự án vị trí KHÁ ĐẸP :(

Hai dự án đất cạnh nhau mà vào tay Vin thì nhìn khác hẳn và bán gấp đôi, ba lần vẫn có người mua mà mấy ông chú nhà nước vẫn không học hỏi được điều gì :)
Công nhận luôn. Nể tài KD BĐS của chú V. Mua Vin thì người ta ko còn lăn tăn gì bác nhỉ và nhu cầu mua sau vẫn cao :D

Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Nhưng Q2 giờ cũng đắt lắm rồi! Chung cư đã bàn giao mặt tiền Mai Chí Thọ, cách chợ Bến Thành 6-7km giờ đã có giá 44tr/m2 dù ế ẩm.
Chờ xem vài năm tới có nhiều dư án, hạ tầng chắc là sẽ hay ho cho khu vực đất gần KCN cao đây

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Nhưng Q2 giờ cũng đắt lắm rồi! Chung cư đã bàn giao mặt tiền Mai Chí Thọ, cách chợ Bến Thành 6-7km giờ đã có giá 44tr/m2 dù ế ẩm.
Giá BĐS lúc nào cũng đắt trong thời điểm đang xét hết bác ơi.
Chưa tới chục năm trước mình mua căn hộ, giá tầm dưới 30 triệu/m2 là đỉnh cao rồi, tâm tư, vay góp các kiểu, giờ 30 - 40 là bình dân, thu nhập hạn chế.

Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Giá BĐS lúc nào cũng đắt trong thời điểm đang xét hết bác ơi.
Chưa tới chục năm trước mình mua căn hộ, giá tầm dưới 30 triệu/m2 là đỉnh cao rồi, tâm tư, vay góp các kiểu, giờ 30 - 40 là bình dân, thu nhập hạn chế.
Đúng rồi bác. Tương lai mức giá nhà thành phố cứ nâng lên liên tục mà mình làm đồng lương không tăng qua từng năm là coi như cố mãi không có nhà :(. Hongkong căn hộ nhỏ giá mắc là điển hình.

Tập Lái
8/8/19
41
19
8
34
Quận 2
Cơ hội cái nỗi gì em khuyến cáo các bác muốn mua Đông Tăng Long qua bên hoán đổi có sổ mà mua. Mua của thằng TLH cho tụi nó đè đầu ra vặt lông làm thịt ko biết đời cháu mình đã cầm được cái sổ trong tay hay ko nữa. Bên Thủ Thiêm một công ty con của TL đang bị khách hàng kiện do đè khách ra vặt lông trắng trợn kìa.
;
Đọc xong cmt của anh chị mà em rớt cả nước mắt :(