Tập Lái
6/8/18
28
32
13
34
Về pháp ký chổ mới động thổ, em có nghe sale nói là khu này nó nằm chung với khu hoán đổi đất nông nghiệp cho dân, xây nhà lên mới được sở tài nguyên cấp sổ.(đất hoán đổi là cấp sổ đỏ ko cần xây dựng trước do ủy ban TP Thủ Đức cấp).Pháp lý DTL thì em nghĩ động thổ như thế chắc phải có giấy phép xây dựng rồi nên ko lo đâu bác ơi.

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
  • Haha
Reactions: vtvvietnam
Tập Lái
4/12/20
18
7
3
34
Nằm vùng đã lâu, thì e thấy page bác nào có nhà hoặc sales thì chém gió phần phật, giá cũng chỉ tham khảo chứ đưa ra có ng mua đâu mà tính thanh khoản dc. Còn về khu này e thấy tg lai chục năm nữa thì ăn thua đó, chứ còn 5 6 năm thì vẫn còn trên đà lấp nhẹ dân trong khu vực thôi. Một khi tấp nập rồi thì tăng nhanh và lại hot. Nhưng ráng phải chờ và chờ đủ kiên nhẫn. Phù hợp đầu tư dài dài hạn hoặc mua lô đất dưỡng già nhỉ :)

Hạng B2
22/8/08
375
5.247
93
Nằm vùng đã lâu, thì e thấy page bác nào có nhà hoặc sales thì chém gió phần phật, giá cũng chỉ tham khảo chứ đưa ra có ng mua đâu mà tính thanh khoản dc. Còn về khu này e thấy tg lai chục năm nữa thì ăn thua đó, chứ còn 5 6 năm thì vẫn còn trên đà lấp nhẹ dân trong khu vực thôi. Một khi tấp nập rồi thì tăng nhanh và lại hot. Nhưng ráng phải chờ và chờ đủ kiên nhẫn. Phù hợp đầu tư dài dài hạn hoặc mua lô đất dưỡng già nhỉ :)
Khu này thì bó tay rồi, chỉ có nước chờ thằng đối diện nó làm mới lên thôi.

Tập Lái
4/12/20
18
7
3
34
Hay khu này có "âm binh" hả các bác? Có bác nào ngày xưa biết khu này k ạ? nó là đất ruộng hay đất j ạ? Trông quy hoạch long lanh thế cơ mà

Hạng B2
12/3/17
124
151
43
giá ĐTL thời điểm này có thể nói là quá tốt để đầu tư rồi, nằm giữa VĐ2 và VĐ3 thì khó có nơi khác để so sánh
dự đoán sau khi thông xe VĐ2 và VĐ3 thì Đông Tăng Long giá sẽ x2, x2.5 so với hiện tại, chừng 90tr/m - 110tr/m :rolleyes: