Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Cuối năm này mình dự kiến lên Đà Lạt bằng QL28B, về 31/12 tính 11h về nên đi QL 20. Mấy bác cho hỏi:
- Sau mùa mưa đường 28B này có nát lắm không, xe mình dòng CUV hy vọng đi ổn?
- Khu vực QL28B này có chổ nào nghỉ ngơi, ăn sáng, ngắm cảnh đẹp không?
Nhờ mấy bác cung cấp thông tin và cho ý kiến. Xin cám ơn.
Quốc lộ 28 b các ổ voi đã được lấp hết rồi ( cập nhật 18-12 ) nên đi ổn.
Hết cao tốc khi vừa vào quốc lộ 28 b khoảng 20 phút thì có trạm dừng chân Quế Anh ( toalet sạch, món ăn ok ), đi khoảng 1 tiếng nữa thì lên đến đỉnh đèo có quán nước để dừng chân nghỉ ngơi và đi toalet ( cảnh quan đẹp)

Hạng B2
18/11/10
251
2.622
93
Quốc lộ 28 b các ổ voi đã được lấp hết rồi ( cập nhật 18-12 ) nên đi ổn.
Hết cao tốc khi vừa vào quốc lộ 28 b khoảng 20 phút thì có trạm dừng chân Quế Anh ( toalet sạch, món ăn ok ), đi khoảng 1 tiếng nữa thì lên đến đỉnh đèo có quán nước để dừng chân nghỉ ngơi và đi toalet ( cảnh quan đẹp)
Cám ơn anh, chắc mình chọn quán trên đỉnh đèo, view đẹp và ăn mì gói (nếu quán có).

Hạng C
15/5/07
951
521
93
58
Quốc lộ 28B đông vui tấp nập cả 2 chiều, có lẽ bà con đều né quốc lộ 20 vừa lâu hơn vừa bực bội.

Đầu SG tính từ đầu cao tốc LT - DG tới Đà Lạt mất đúng 5h đi khỏe thật.

Hạng C
4/4/07
991
1.285
93
SG -> Dalat -> SG
bác nào mới đi 28B vài ngày gần đây vào cung giờ từ 21h có ổn không, mình dự định khởi hành từ SG tầm 17g, nhà đi 1 xe nên phân vân QL20

Tập Lái
4/3/19
4
0
2
37
bác nào mới đi 28B vài ngày gần đây vào cung giờ từ 21h có ổn không, mình dự định khởi hành từ SG tầm 17g, nhà đi 1 xe nên phân vân QL20
Theo em thì bác không nên đi đêm. Hoặc bác phải thật cẩn thận. Vì đèo khúc khuỷu và đường xấu, đặc biệt là khúc từ ql20 vào 28b 1 đoạn. Đi ban ngày rất ok dễ né nhưng ban đêm thì khó.
Em vừa làm chuyến DL 27-30/12, đi ql28b ok đường đông vui, hàng quán xung quanh rất nhiều tha hồ dừng chân. Đường cũng ổn mặc dù xấu nhưng với em còn từng đi đường xấu hơn thế, chỉ riêng đoạn từ ql20 vào 28b khá dằn chút còn lại đi bình thường, đều đều 50-60km/hh. Hôm 30 về thì xe lên dalat đi 28b nườm nượp

Tập Lái
3/1/24
2
5
3
23
Chia sẻ với mọi người em mới đi 28b đêm 31/12. Xuất phát nút An Phú lúc 4h30 chiều tới lối ra Đại Ninh là 6h50 trời đã tối. Từ cao tốc vào tới đèo đường đã vá lại, gồ ghề nhưng không có ổ gà ổ voi, tới đèo thực sự cua gắt và nguy hiểm. Trời tối vào cua tay áo không thấy được gì có khi tới sát cua mới thấy, phải nhìn google map để biết đường đi. Qua hết đèo phía Lâm Đồng đường khá xấu có đoạn sạt lở vẫn chưa dọn dẹp, tưởng được đoạn đường đẹp đang vút ga thì sụp hố voi cực kỳ xót xe. Đoạn gần ra QL20 thì đường bình thường không có gì để bàn.
Tổng kết lại đi từ nút An Phú-4h30, lối ra 28B-6h50, chân đèo Prenn-8h30.
Nhận xét là đường xấu nhưng không đến nỗi tệ mà phải tránh và tiết kiệm khá nhiều thời gian, trên đường đi em vẫn thấy sedan lên xuống ầm ầm nên mấy bác yên tâm. Trời tối thì đèn zin vẫn thoải mái, trên đèo em chủ động dừng trước cua đợi xe tải đổ đèo trước rồi mình mới leo lên cho an toàn.
Em đi sò 2.2D, 2ng nhé.

Hạng B2
Chính phủ thay vì làm cao tốc Dầu giây Đà lạt cần kinh phí rất lớn. (200km) cần 20k tỷ và thời gian hoàn thành rất lâu.
Tại sao không bỏ 1/10 kinh phí này để sửa chữa 2 QL28 và 28B cho ngon lành nhỉ ?
Lúc đó có 3 lựa chọn cho hành trình đến Đà lat. Ôi chỉ ước.
điều ước đã thành hiện thực !

Hạng B2
23/3/05
492
3.739
93
53
Wow, vậy thớt này, đi ngã 28B đang là sự lựa chon của số đông CNLers :)

Tập Lái
28/7/23
8
2
3
Chia sẻ với mọi người em mới đi 28b đêm 31/12. Xuất phát nút An Phú lúc 4h30 chiều tới lối ra Đại Ninh là 6h50 trời đã tối. Từ cao tốc vào tới đèo đường đã vá lại, gồ ghề nhưng không có ổ gà ổ voi, tới đèo thực sự cua gắt và nguy hiểm. Trời tối vào cua tay áo không thấy được gì có khi tới sát cua mới thấy, phải nhìn google map để biết đường đi. Qua hết đèo phía Lâm Đồng đường khá xấu có đoạn sạt lở vẫn chưa dọn dẹp, tưởng được đoạn đường đẹp đang vút ga thì sụp hố voi cực kỳ xót xe. Đoạn gần ra QL20 thì đường bình thường không có gì để bàn.
Nhận xét là đường xấu nhưng không đến nỗi tệ mà phải tránh và tiết kiệm khá nhiều thời gian, trên đường đi em vẫn thấy sedan lên xuống ầm ầm nên mấy bác yên tâm. Trời tối thì đèn zin vẫn thoải mái, trên đèo em chủ động dừng trước cua đợi xe tải đổ đèo trước rồi mình mới leo lên cho an toàn.
Em đi sò 2.2D, 2ng nhé.

Mình bật Pha cũng khó thấy đường đi hả bác ?
Mình chưa đi đèo ban đêm bao giờ nên không rõ.

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.913
83
Em đi sò 2.2D, 2ng nhé.
Vá cái ổ voi này thì mất bao nhiêu tiền và bao lâu nhỉ? Cái anh trùm cầu đường ở huyện ấy có biết đường đó có ổ voi không? Hèn chi cho anh chủ tịch tỉnh LĐ vô lò là đúng rồi, toàn lo phân lô bán nền.

• Like
Reactions: quangnguyen19