Tập Lái
10/4/21
2
3
3
37
Haha, e cũng 2 vc và 1 bé 5t luôn nè. Mai 6h e cũng đi, chắc đi QL20 quá, đi 28B e nghĩ là tuyến đường hợp lý nhất nhưng sợ 2 mẹ con say xe đi chơi mất vui
Cập nhật QL28B đến ngày 29/03/2024: Sedan đi vô tư nhé ae, đoạn đường 60km đi hết 1h30p.
Về độ dốc thì ae đi xe nhỏ như mình(Vios G) về số M đi ngon lành, để D vẫn đi được nhưng lỳ máy.
Độ dằn xóc thì khá nhiều, người dễ say xe không nên đi. Chạy chậm thì đỡ dằn hơn. Hên vợ con mình không say. Thằng con nằm đằng sau ngủ luôn mới ghê
Ổ gà thì xuất hiện nhiều phía Lâm Đồng, nhiều cái sâu đủ để cấn mâm, dập vỏ. Nên khuyên ae đi ban ngày và giữ khoảng cách với xe phía trước để không bị rớt ổ gà

Attachments

• Like
Reactions: asap and LB.Poli
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Haha, e cũng 2 vc và 1 bé 5t luôn nè. Mai 6h e cũng đi, chắc đi QL20 quá, đi 28B e nghĩ là tuyến đường hợp lý nhất nhưng sợ 2 mẹ con say xe đi chơi mất vui

Cập nhật QL28B đến ngày 29/03/2024: Sedan đi vô tư nhé ae, đoạn đường 60km đi hết 1h30p.
Về độ dốc thì ae đi xe nhỏ như mình(Vios G) về số M đi ngon lành, để D vẫn đi được nhưng lỳ máy.
Độ dằn xóc thì khá nhiều, người dễ say xe không nên đi. Chạy chậm thì đỡ dằn hơn. Hên vợ con mình không say. Thằng con nằm đằng sau ngủ luôn mới ghê
Ổ gà thì xuất hiện nhiều phía Lâm Đồng, nhiều cái sâu đủ để cấn mâm, dập vỏ. Nên khuyên ae đi ban ngày và giữ khoảng cách với xe phía trước để không bị rớt ổ gà

Sáng mai em xuất phát. Cảm ơn 2 bác!

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
2 tuần trước em cũng đi rồi,28B đường hơi dằn chút,chạy chậm chậm thưởng ngoạn.

sáng mai cũng đua lên tiếp tục 28B.

Tập Lái
28/7/23
8
2
3
QL20 mình đi mất 8 tiếng, 28B chỉ mất 6 tiếng, khổ cái vợ thì k chịu nổi cảnh xe vòng vèo liên tục nên đành phải gồng QL20 :( mình xuất phát từ quận 8, SG.
Gia đình có vợ, con thì nên cân nhắc tránh đi tuyến 28B nhe, nhanh hơn nhưng vợ con sẽ khó chịu.

Tập Lái
14/9/17
33
170
33
QL20 mình đi mất 8 tiếng, 28B chỉ mất 6 tiếng, khổ cái vợ thì k chịu nổi cảnh xe vòng vèo liên tục nên đành phải gồng QL20 :( mình xuất phát từ quận 8, SG.
Gia đình có vợ, con thì nên cân nhắc tránh đi tuyến 28B nhe, nhanh hơn nhưng vợ con sẽ khó chịu.
Uh có vợ con nên tránh đi đường đèo. Bữa ở Đà Lạt 2 đêm xong e hứng lên đi tiếp Nha Trang, đi đèo Khánh Lê mà thằng con em đang ngủ say nó bật dậy ói luôn á

• Like
Reactions: chieuvv
Hạng B1
9/3/23
61
106
33
35
Có bác nào trải nghiệm đèo Tà Pứa, đường tránh Định Quán - Đồng Nai chạy về Bảo Lộc chưa ạ? Cho e xin review với.

Tập Lái
16/7/17
5
5
3
44
Mới trải nghiệm 28B cả đi lẫn về tuần rồi, m đi sedan, gđ 4 người, 2 con nhỏ, mất gần 5 tiếng từ Q4 tới Hoàng Hoa Thám, ĐL. Đi ok, nhưng cũng “ong” đầu vì vài khúc đường xấu, dằn và xóc, ổ gà phần lớn là vá hết rồi, có 1 số chỗ thì đi chậm là tránh được. Nói chung là tuyến đg nhanh nhất lên ĐL nên cũng đáng :))

Tập Lái
28/7/23
8
2
3
Có bác nào trải nghiệm đèo Tà Pứa, đường tránh Định Quán - Đồng Nai chạy về Bảo Lộc chưa ạ? Cho e xin review với.
Gần đây thì không biết, nhưng mình đi đợt tháng 11/2023 thì cũng xấu lắm không thua gì Đại Ninh, có điều ngắn hơn thôi, sedan đi từ từ vẫn đc.