Hạng B2
7/5/16
161
123
43
40
Review Học Lái Xe ở Thành Công 582 3 Tháng 2

Số là mua xe rồi mới đi học lái nên tiêu chí chọn trường phải vừa rẻ vừa nhanh lấy bằng nên hỏi Google thì có mấy em như sau :

• Thành Công
  • Tiến Thành
  • Đồng Tiến

3 em này thì chiếm gần hết mie nó web mấy bác search nên cũng khó kiếm ra mấy trường khác. Alo alo thì thấy Đồng Tiến với Tiến Thành mấy em nghe ĐT như sẳn sàng chửi nhau nên tạch luôn. Thế là chỉ còn Thành Công với trường bên Thành Thái, nhưng bên Thành Thái báo tháng 10 mới thi, thế là tạch nốt, chỉ còn mỗi em Thành Công.

Gọi ĐT thì em nó bảo giờ 10 tháng 5 anh đăng ký thì khoảng giữa tháng 9 thi, thế là cầm tiền chạy ra đóng (3tr), xong xuôi về nói vk nghe thì vk bảo search trên mạng có Thành Công lừa đảo học hoài ko thi (móa nghe xong là muốn xỉu rồi) search lại thì Thành Công đó hàng nhái, bị dẹp rồi( tới đây yên tâm, haha).

Thế là chờ học lý thuyết xong thi tốt nghiệp lấy chứng chỉ thì khoảng 15/9 nhận đc tin nhắn sát hạch vào 18/9, 18/9 em thi xong thì hẹn 21 ngày sau lấy bằng nhưng hôm nay 7/10 đã có bằng .

=> Nhận định như sau :

-Giá cả có nhiều lựa chọn (học lý thuyết hoặc cả lý thuyết và thực hành)
-Bị bán hồ sơ sang mấy cái trường như Tiến Bộ, Tiến Thắng, Tiến Đại, Tiến... đều chung chủ
-Đi tập xe sát hạch và thi sát hạch ở Củ chi ( xa quá 42KM/ lượt)
-Xe sát hạch rất cùi bắp, ae nào mà ko tập trước để chọn xe thì rớt như sung

=> Tổng thiệt hại : 4.300 (lý thuyết)
600 (dợt xe cảm ứng)
200 (tiền làm chứng chỉ)
500 (chi phí đi lại và ăn uống)

Thi tốt nghiệp nghỉ một buổi sáng - dợt xe trước ngày thi mất mie 1 ngày - thi sát hạch 1 ngày nữa

P/S em thì em khuyên cứ đóng học phí gói học lý thuyết thôi, thực hành thì cứ ra thuê xe ngoài mà tập, vừa tự do giờ giấc mà ko phải chịu đựng mấy cha thầy ó đâm vòi vĩnh . Ah còn 1 cái nữa là ngày mà lên dợt xe cảm ứng thì 1 vòng là 150k đó( ko phải chạy chùa đâu) có nhiều tay tưởng đc chạy chùa nên giành chạy, cuối cùng trả tiền là thấy mịe

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/5/17
2
1
3
37
Nói học thực hành 30h mà cuối cùng đc cầm lái có 3h các bác ạ.

Tập Lái
9/5/18
5
1
1
28
Cảm ơn bài viết của anh .Em cũng đang hoang mang khi thấy có nhiều thông tin không được thi, hiện tại lỡ đóng tiền học hơn nữa rồi và học thực hành đươc 1 lần. Hong biet nên đóng chỗ còn lại không .

Hạng B1
21/10/15
52
7
8
40
các bác cho em hỏi thi ở đây thì đến cái lúc lấy bằng tầm bao lâu ạ

Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
chi phí tông tất cả để có được bằng lái ở đây là bao nhiêu vậy bác

Hạng B2
7/5/16
161
123
43
40
chi phí tông tất cả để có được bằng lái ở đây là bao nhiêu vậy bác
hồi đó học phí thì mình ko học thực hành vì nhà có xe nên là 4tr3, tính tổng chi phí hết lúc ra bằng thì khoản 6tr5

Hạng B2
7/5/16
161
123
43
40
thi xong trung tâm hẹn khoảng 30 ngày, đợt mình thấy cũng đúng hẹn lắm

Hạng D
29/3/17
1.396
10.805
113
Thành công chính hiệu ở nguyễn văn tạo - nhà bè, học và thi tại trường, làm méo gì có chuyện lên chỉ cu học và thi???