Hạng D
26/7/08
1.920
56.778
113
Nói trước là e ko quảng cáo cho Alma nhen, nhưng kể cũng khá bất ngờ nên chém gió thôi.

Hồi khoảng 2015, bố mẹ e cũng bị dụ, đóng cho nó 10 mấy ngàn Obama mua member ship, e thì cũng ko quan tâm lắm, bởi mỗi năm đi chơi cả chục lần thì ở chỗ nó được có 1 tuần hay 2-3 tuần ko bõ dính răng.

Xong nghe mấy a chên này bảo Alma bán hàng đa cấp, lừa đảo, dự án ma, thu tiền rồi chuồn... blah blah... xong em cũng theo thế, về nhà bảo bố mẹ bị nó lừa rồi :)

Năm nay nó xây xong rồi nhen, đã hoạt động được 6 tháng, lúc đầu e nghĩ nó cũng bèo nhèo, mà ông bà đòi đi quá nên cũng chiều, nhưng sợ nó cùi bắp nên book có 3 ngày (điểm của e là 1 tuần).

Báo cáo các anh là cực kỳ hoành tráng nhen, khu đất nó 30 hecta, đi mệt xỉu, chất lượng xây dựng và trang thiết bị cực chất, 3 cái khu như Melia Hồ Tràm hay Sanctuary ko so được với ở đây

Review khách sạn ALMA Resort Cam Ranh nha trang của công ty Vịnh Thiên Đường

Cảnh quan khu vực thì em đánh giá ko có gì đặc sắc, chỉ có bãi biển Cam Ranh thì đẹp, chắc mấy anh biết rồi, nhưng chất lượng kiến trúc thì tuyệt, chăm chút từng đường kẻ gioăng, nét silicon. Đợt này e ở biệt thự view biển, trong nhà thiếu duy nhất 1 thứ là... đũa ăn, mẹ bọn này member nó toàn dân xứ Lừa mà ko cho đũa là sao nhỉ :)

Thái độ của nhân viên đạt 10/10, ăn đứt các resort khác về thái độ, tuy nhiên dịch vụ cũng có đôi chút chệch choạc, do mới vận hành, cụ thể như vào giờ cao điểm thì hơi thiếu xe điện, cũng có hơi chút loay hoay bối rối, nhưng cũng ko quá ảnh hưởng.

Riêng về khách ở trong mấy ngày này thì đéo tia được em nào sang chảnh xinh xắn cả, toàn bọn già xấu răng vẩu, căn bản là già và xấu thì mới thừa tiền đi mua member ship, còn bọn hot gơ thì chắc chưa nhiều tiền để đi chỗ này, nghe vk em bảo 1 đêm biệt thự 2 phòng - 3 toilet là 12tr, e cũng hết hồn, may mà có của “gia truyền” mới được đi ké các cụ như vậy, ko là chắc cả đời chả bao giờ có vinh dự được bước chân vào Alma rồi :)

Chỉnh sửa cuối:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.676
113
www.phindeli.com
Nói trước là e ko quảng cáo cho Alma nhen, nhưng kể cũng bất ngờ nên chém gió thôi.

Hồi khoảng 2015, bố mẹ e cũng bị dụ, đóng cho nó 10 mấy ngàn Obama mua member ship, e thì cũng ko quan tâm lắm, bởi mỗi năm đi chơi cả chục lần thì ở chỗ nó được có 1 tuần hay 2-3 tuần ko bõ dính răng.

Xong nghe mấy a chên này bảo Alma bán hàng đa cấp, lừa đảo, dự án ma, thu tiền rồi chuồn... blah blah... xong em cũng theo thế, về nhà bảo bố mẹ bị nó lừa rồi :)

Năm nay nó xây xong rồi nhen, đã hoạt động được 6 tháng, lúc đầu e nghĩ nó cũng bèo nhèo, mà ông bà đòi đi quá nên cũng chiều, nhưng sợ nó cùi bắp nên book có 3 ngày (điểm của e là 1 tuần).

Báo cáo các anh là cực kỳ hoành tráng nhen, khu đất nó 30 hecta, đi mệt xỉu, chất lượng xây dựng và trang thiết bị cực chất, 3 cái khu như Melia Hồ Tràm hay Sanctuary ko so được với ở đây

View attachment 2247040
View attachment 2247049
View attachment 2247050
View attachment 2247052
View attachment 2247072
View attachment 2247073
View attachment 2247074

Cảnh quan khu vựa thì em đánh giá ko có gì đặc sắc, chỉ có bãi biển Cam Ranh thì đẹp, chắc mấy anh biết rồi, nhưng chất lượng kiến trúc thì tuyệt, chăm chút từng đường kẻ gioăng, nét silicon. Đợt này e ở biệt thự view biển, trong nhà thiếu duy nhất 1 thứ là... đũa ăn, mẹ bọn này member nó toàn dân xứ Lừa mà ko cho đũa là sao nhỉ :)

Thái độ của nhân viên đạt 10/10, ăn đứt các resort khác về thái độ, tuy nhiên dịch vụ cũng có 1 đôi chút chệch choạc, do mới vận hành, cụ thể như vào giờ cao điểm thì hơi thiếu xe điện, cũng có hơi chút loay hoay bối rối, nhưng cũng ko quá ảnh hưởng.

Riêng về khách ở trong mấy ngày này thì đéo tia được em nào sang chảnh xinh xắn cả, toàn bọn vừa già vừa xấu, căn bản là già và xấu thì mới thừa tiền đi mua member ship, còn bọn hot gơ thì chắc chưa nhiều tiền để đi chỗ này, nghe vk em bảo 1 đêm biệt thự 2 phòng - 3 toilet là 16tr, e cũng hết hồn, may mà có của “gia truyền” mới được đi ké các cụ như vậy, ko là chắc cả đời chả bao giờ có vinh dự được bước chân vào Alma rồi :)
Có membership rồi có phải đóng thêm phí phiếc, tiền ăn sáng bao nhiêu nữa không anh?

Hạng D
26/7/08
1.920
56.778
113
Có membership rồi có phải đóng thêm phí phiếc, tiền ăn sáng bao nhiêu nữa không anh?

Phí hàng năm đâu khoảng 5 triệu, tiền ăn sáng là 200k / pax. Nhưng mà kiểu ở đây thì là căn hộ hay biệt thự có full kitchen rồi, nên a tự nấu nướng được, nhà e ra đây ăn nhà hàng có 1 lần, food court 1 lần, còn toàn là tự nấu ăn thôi a, chạy ra siêu thị coop hoặc vựa hải sản, mua về ngồi ban công view biển chén ngom bổ rẻ đẹp hơn nhà hàng chứ :).

Ban công rất rộng, đủ kê cái bàn tròn ngồi ăn thoải mái, cái Jacuzi cũng để ở ban công luôn, còn căn tầng trệt thì ko có Jacuzzi nhưng có hồ bơi.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.778
113
Một năm ảnh đc ở 1 tuần, mới có 3 ngày à, còn 4 ngày đó anh. 16tr/đim thôi, ý anh sao để em còn báo ảnh. :D:D:D

Năm sau đi, năm nay e bỏ 4 đêm rồi. Tại nình book tuần nào phải xài hết tuần đó, năm sau khi nào e có kế hoạch mà nếu ko xài hết em hú các anh, giá hữu nghị.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.384
113
Năm sau đi, năm nay e bỏ 4 đêm rồi. Tại nình book tuần nào phải xài hết tuần đó, năm sau khi nào e có kế hoạch mà nếu ko xài hết em hú các anh, giá hữu nghị.

vui nhất đó là giá hữu nghị nè

anh nào vô phúc đi phải con này sau vài mùa nó nện cho tiền đền , tiền sửa chữa ngoài hợp đồng là vỡ mặt

coi mấy cái forum trên mạng chúng nó chửi nhau vụ này vui phải biết

để em hiền
1/4/05
3.799
93.122
113
Được mấy năm anh Ti ? Thí dụ ba má anh bỏ 15K, ở 1 tuần coi như đỡ 4,5K tiền phòng, vậy 3,5 năm là đủ dốn, mấy năm còn lại coi như hưởng thụ Free á ? Ngon ha. Mà giờ nếu anh không ở, đem lên đây thanh lý, đám trên này chỉ mua với dá 7-8tr/đim thì tính sao ta ?

• Haha
Reactions: solopidi