Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Cả nhà Em tính cuối tuần sau đi phan thiết không biết bây giờ đặt phòng có còn phòng không ạ
Cuối tuần sau thì phòng còn thoải mái bạn à, mình mới đi về tuần trước, chỉ book trước 1 tuần thôi.
Nếu tiền bạc xông xênh thì mình đề nghị Anantara (mình mới ở) hoặc The Cliff (em mình chọn)

• Like
Reactions: nguyentrungtuyen132
Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Review nhanh cái Anantara Phan Thiết (la Mien cũ) cho các bạn có nhu cầu:
Vị trí: khu Mũi Né - chen chúc giữa thủ đô resort VN tuy nhiên resort thiết kế tốt, cảnh quan chăm sóc xuất sắc, sạch sẽ. Hồ bơi thiết kế chuẩn cho resort biển.
Nhân viên thân thiện, nhiệt tình và tôn trọng khach hàng. gia đình mình yêu cầu thêm giường phụ là có ngay trong 3 nốt nhạc. Thiết bị phòng tắm trong phòng rất tốt (villa 2 phòng ngủ có hồ bơi)
Ăn sáng tương đối ổn so với các resort Việt Nam (món bún các và bún bò nấu chuẩn đến mức ngạc nhiên)
Khuyết điểm:
+ hồ bơi riêng không có chức năng sục Jacuzzi (đáng tiếc)
+ Bòn tắm lớn nhưng thiết kế đá cao nên khá khó cho người lớn tuổi bước vào.
+ Thời gian checkin khá trễ (2 giờ chiều ) nên các bạn nên canh đường đi và khởi hàng khoảng 8 giờ dừng ăn trưa trước khi vào resort.

Resort nằm gần nhà hàng Cây BÀng, Hoa Viên tuy nhiên lưu ý không nên ăn ở Hoa Viên vì giá cả khá cao nhưng nấu ăn rất tệ (mình có thẻ VIP của Hoa Viên nhưng vẫn rất thất vọng - không bao giờ ghé lại nữa) với nhà hàng Cây Bàng thì phục vụ kém do mùa này cao điểm đông khách nên dù đã gọi điện đ85t trước thì cả gia đình cũng phải xông vào giành bàn và ngồi chờ nhân viên dọn bàn. Đánh giá vệ sinh kém, phục vụ tệ.
Nếu có xe riêng các bạn nên đi tiếp theo đường Nguyễn Đình Chiểu tìm nhà hàng Việt Nam Home (giá cả chấp nhận hơn và phục vụ ổn hơn (chắc vì vắng hơn Cây Bàng)

Attachments

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Re:Review khách sạn, phòng trọ, resort

Phú Quốc ít quá

E mới đi Phú Quốc về, sau khi nghiên nghiên cứu cứu VC e chọn Sea Sense Resort 4*, mua qua Chudu24, 1.529k/đêm.

Em ở 2 đêm, xin có chút quánh cái giá tí :

- Khuyết: xa trung tâm, từ SB taxi về hết 350k, ra TT Dương Đông 150k, bãi biển nhiều đá, có sóng lớn, mướn xe máy rất mắc AB 300k/ngày, nhân viên PV cũng bình thường...

- Ưu: hoang sơ vắng vẻ, gần như nằm trong rừng, sạch sẽ, phong cảnh đẹp, phòng ốc và trang thiết bị theo e là ok, hồ bơi mới & đẹp, ăn sáng có chục món, món Tây phần nhiều, ăn no cành hông, ngon.

Kết : e sẽ quay lại đây nếu đi với vợ con nghỉ mát, thư giãn ... Vì e phái nhứt cái không khí yên tĩnh, vắng vẻ mà sạch sẽ nơi đây.

p/s: Nói thiệt e thấy du khách Việt ơ PQ giờ đa phần bay từ ngoải vào, đi đâu cũng ồn ào, tranh giành...hay ở mấy cái ks hoặc resort gần gần trung tâm...

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Em ở Anatara rồi và thấy với mức giá em đặt là 180 usd/đêm cho phòng cửa nhìn ra đường (đóng chặt vẫn ầm) là quá cao. Đồ ăn sáng hơi nghèo nàn, em thấy tàm tạm và kém so với giá. Bể bơi được cái đẹp về landscape nhưng nhiều clo, tắm xong tóc cứng đơ đơ. Phòng rộng rãi và đúng là bồn tắm khá nguy hiểm cho trẻ em người già.

Hôm em tới, lễ tân đủng đỉnh, thái độ chưa tốt lắm. Lúc về cũng vậy, giục rối lên khi con nhà em đang bị đau bụng và hành sự dở trong toilet. Lúc nhà e vội vội vàng vàng xuống thì con bé lễ tân đó nó lại chạy đi đâu, bắt nhà em chờ gần tiếng mới check out được!! Sau vụ đó em nghĩ đó là trải nghiệm đầu tiên và cuối cùng của em ở chỗ này. Gía quá cao nhưng thực sự chưa đạt chuẩn 5 sao về mọi mặt. Mà nói thêm là lượng ghế bên hồ bơi rất hạn chế nên nếu ko ăn sáng nhanh ra ngồi thì chỉ còn nước ...nằm đất mà ngắm biển.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Cho phép em đánh dấu để khi cần vào xem lại. Em đi cũng nhiều mà tiếc là không đủ dữ liệu để report

Hạng B2
27/3/10
162
41
28
Các bác đi công tác hoặc đi chơi qua Vũng Tàu ghé khách sạn Sông Lam giá ok, có bãi xe, lại gần biển, gần khu ăn uống và ngay mặt tiền đường nên an toàn, sạch đẹp. CAc bac co the vào tham khao www-songlamhotel-com, đây là lựa chọn tốt cho anh em OSERS mà nghe bảo hiện đangkhuyến mãi cho anh em osers 30% đấy, anh em đi thử rồi về đánh giá luôn nhe

Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Em ở Anatara rồi và thấy với mức giá em đặt là 180 usd/đêm cho phòng cửa nhìn ra đường (đóng chặt vẫn ầm) là quá cao. Đồ ăn sáng hơi nghèo nàn, em thấy tàm tạm và kém so với giá. Bể bơi được cái đẹp về landscape nhưng nhiều clo, tắm xong tóc cứng đơ đơ. Phòng rộng rãi và đúng là bồn tắm khá nguy hiểm cho trẻ em người già.

Hôm em tới, lễ tân đủng đỉnh, thái độ chưa tốt lắm. Lúc về cũng vậy, giục rối lên khi con nhà em đang bị đau bụng và hành sự dở trong toilet. Lúc nhà e vội vội vàng vàng xuống thì con bé lễ tân đó nó lại chạy đi đâu, bắt nhà em chờ gần tiếng mới check out được!! Sau vụ đó em nghĩ đó là trải nghiệm đầu tiên và cuối cùng của em ở chỗ này. Gía quá cao nhưng thực sự chưa đạt chuẩn 5 sao về mọi mặt. Mà nói thêm là lượng ghế bên hồ bơi rất hạn chế nên nếu ko ăn sáng nhanh ra ngồi thì chỉ còn nước ...nằm đất mà ngắm biển.
Thật tiếc là bạn chọn Anatara và chưa hài lòng, mình review theo loại phòng mình chọn nên không biết dãy phòng sát đường lại ồn vậy. Qua đây mình cũng đề nghị các bạn nếu có review cùng khách sạn với người trước nên quote lại nội dung cũ, như thế các bạn xem sau sẽ dễ cân nhắc vì đủ thông tin hơn.
Note lại comment của bạn: Anatara không nên chọn phòng sát đường.

Hạng B2
6/6/13
164
48
28
Mũiné ở Lotus resort được không các bác? bác nào đi rồi cho em ý kiến nhé.Tks all.