Tập Lái
22/5/19
27
4
4
29
triple-s-diespring.com
Review Kia Morning sau khi nâng cấp lò xo hạ gầm

Chào các bác, sau một thời gian dài sử dụng, em có chút review về Kia Morning khi nâng cấp lò xo hạ gầm cho bác nào đang có nhu cầu thay đổi.

Em nâng cấp lò xo hạ thấp vào khoảng tháng 9/2019, đợt đó cũng khá hoang mang vì sợ hạ gầm nhìn xe xấu, rồi xe đi ở đường xá Việt Nam không hợp hay là hay bị ngập lụt .... Em cũng có tham khảo ý kiến của ace trên các diễn đàn, rồi người quen có người ngăn cản cũng có người bảo nên thử nhưng sau em vẫn quyết định nâng cấp để thay đổi

Review Kia Morning sau khi nâng cấp lò xo hạ gầm

Thời điềm đầu nâng cấp em đi xe cũng khá ok, gầm xe hạ khoảng 2cm, nhìn khá thấp. Mới nhìn sẽ có cảm giác không quen, xe đi khá đầm xe cảm giác lái khác hoàn toàn so với lúc chưa nâng cấp. Khi xe đi vào những đoạn xóc cho cảm giác tương đối là êm ái. Ngồi trên xe có cảm giác rất thoải mái, dễ chịu và đặc biệt mụ vợ em trước bị say xe thì sau khi nâng cấp lò xo giảm xóc này vào thì đi không bị say nữa. Có thể về cơ chế của bộ giảm xóc tốt nó ảnh hưởng hay như thế nào thì em cũng không rõ.​

Hiện tại sử dụng đến nay cũng được 9 tháng em thấy vẫn ổn, xe đi khá mượt. Ngoài ra có vẻ lò xo này có thể chịu thêm được tải. Vì em thấy thường các bác nói là lò xo hạ gầm thì chịu hết tải theo như với nguyên bản mua mới xe sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến bộ giảm xóc và xe hoạt động không được tốt,hay bị cạ gầm nhưng đây thì khác em có thử chở thêm khá nhiều lân, vượt tải trọng quy định nhưng hoạt động em thấy cũng không có vấn đề gì.​

Còn về vấn đề đường xá ở VN không phù hợp hay là đường hay bị ngập lụt thì em thấy, em đi ở ngoài bắc nhiều đoạn đường tương đối xấu nhưng nếu mình đi đúng đường, không phóng nhanh vượt ẩu, không đi lên vỉa hè ... thì không thành vấn đề, còn ngặp lụt thì nhiều khi lụt sâu quá thì xe không hạ cũng đi thôi các bác ạ.​

À loại này em thấy có một điểm trừ là những ai mà thích đi phiêu lưu,phượt, hay đi đường đồi núi thì không nên hạ gầm, vì đường đồi núi mà có dốc bình thường thì không sao, nhưng mà những đoạn dốc quá thì nó hơi khoai thị sắn​

Tổng kết theo em thấy là ok. Đây chỉ là ý kiến cá nhân, cụ nào có mắng mỏ thì em cũng xin nhận ạ.​

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/9/19
5
3
0
29
cụ làm bên lò xo độ triple s này ạ, hôm trước có thấy cụ đăng về lò xo hạ gầm cho honda city 2016, e đang quan tâm đến mazda 3s đời xe 2013 cụ có loại này k vậy?

• Like
Reactions: Triple S Viet Nam