Hạng B1
1/9/16
95
28
18
Có bác nào cho em cảm nhận về hệ thống đèn truoc của em nó khi đi xa và khoảng không gian trong xe nhé.
( em nhìn bề ngoài thấy có vẻ nhỏ và chật hơn Sò).
Khoảng trống để hành lý phia sau có vẻ ko ổn khi chở full các bác nhỉ.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Có bác nào cho em cảm nhận về hệ thống đèn truoc của em nó khi đi xa và khoảng không gian trong xe nhé.

1. Đèn xe Cap chỉ là Projector halogen nên không đủ sáng khi đi đêm trên quốc lộ.
* Giải pháp:
a. Chóa đèn cos: thay lúp zin bằng bi Hella 5 (có pha/cos) + bóng xenon
b. Chóa pha: thay bóng lumiled (không nên lắp bi vì ko có thẩm mỹ, do không kiếm được cái viền bi như zin theo xe. Nếu lắp bi vào chóa pha thì nhìn không đẹp....)
c. Đèn gầm: thay bi-xenon gầm của Taiwan, là loại chống nước và có pha/cos

2. Không gian chứa đồ: do Cap làm ngắn hơn Sò khoảng 100mm nên chật hơn là phải. Em thường chỉ đi xa với 4 người nhưng vẫn cần 2 băng ghế trống cho 2 F1, mỗi đứa 1 băng cho khỏe.
* Giải pháp: mua mấy cái túi ống để đựng đồ cho gọn nhưng vẫn đảm bảo hành lý đủ mang theo khi đi xa.
- Khoảng trống để chân hàng ghế 2: để 1 valise loại nhỏ + 1 túi ống
- Khoảng trống để chân hàng ghế 3: 2 túi ống
- Cốp sau: 2 giỏ sách hoặc 3-4 túi ống

Em toàn làm thế khi đi xa, con em vừa thoải mái mà quần áo vẫn dư dùng.
Chỉ tiếc cho đống valise trung-đại mùa rồi giờ không mang theo được. Nếu mang theo thì phải xếp hàng ghế 3 lại... :)

Hạng D
4/6/10
1.732
2.433
113
1/ Đèn pha và cos: OK, có thể chỉnh lên xuống được (manual) đèn khá sáng cả pha cà cos nên không cần phải độ đèn. Nếu thích thì gắn xenon vì nó đã có bi (thấu kính cầu) sẵn nên cũng đơn giản. Đèn zin em đi trên Nguyễn Văn Linh ban đêm thấy OK. P/S: mắt em 10/10.

2/ Khoảng không gian trong xe rộng, băng thứ 2 ba người lớn ngồi bình thường, băng sau cùng 2 người lớn ngồi bình thường. Khi xe chạy bên ngoài thì nhìn thấy nhỏ nhưng thực tế thì không nhỏ như mình nghĩ. Sor đã chạy vài lần rồi, bên trong xe cũng same same nhưng chạy không ngon bằng Cap. Sor máy xăng ồn hơn Cap và cảm giác lái cũng không bằng Cap.

3/ Khoang hành lý: nếu gấp băng ghế sau cùng thì rất rộng. Nếu lật băng ghế sau cùng lên thì có thể để được 2 cái vali nhỏ. Nếu bác nhét balo hoặc túi mềm thì Ok, nhét được nhiều.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cảm ơn lời chia sẽ của Bác, đang ngóng những bài chia sẽ 5000km, 10000 của Bác..:3dquaytay:

Em lấy xe được 4 tháng, đang ở đầu tháng thứ 5 và đã chạy được 5000km.
Xe chạy quá ổn, em không chê được cái gì... đáng từng đồng bỏ ra...
Nếu quan tâm thì ra chạy thử và xuống tiền rước em nó về nếu đã ưng bụng :)

Tập Lái
1/9/15
12
2
3
30
Hồ Chí Minh
Em lấy xe được 4 tháng, đang ở đầu tháng thứ 5 và đã chạy được 5000km.
Xe chạy quá ổn, em không chê được cái gì... đáng từng đồng bỏ ra...
Nếu quan tâm thì ra chạy thử và xuống tiền rước em nó về nếu đã ưng bụng :)
Cảm ơn Những lời chia sẽ của Bác, Chúc Bác với vợ 2 hạnh phúc nhé.!:3dcuoi:

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Bác nào dán decal khéo, làm vậy cũng đẹp, dán màu đen bóng cột phái sau.
Review "trên chân" Captiva Revv sau quãng đường 800 km

• Like
Reactions: vnpeace