Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dragon
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
https://sso.sourceinterlinkdigital....s/?web=SIM:MT|Reviews:ACOM|News#__federated=1
Nha Trang là một trong những biển đẹp nhất VN, có ks Majestic 3 sao ở 90 Trần Phú tuyệt vời ở chặng dừng đầu tiên để sạc đầy năng lượng trước khi đi Qui Nhơn. Em nghe nói ở đây có một xe STi xanh blue rally hay đậu ở đó mà đến tìm không thấy, em lại đi tìm tiếp.
Review xe đua đường phố hợp pháp STi sau 4,333 km

Qui Nhon em thăm mộ Hàn Mặc Tử và các điểm nổi tiếng khác, rất thanh bình, nghỉ đêm ở ks SG-Qui Nhơn ngay bờ biển cũng đẹp, phòng nào cũng có sea view

Ben Hai lịch sử vĩ tuyến 17 chia cắt hai miền Nam Bắc trước 75
Xe em lướt nhanh trên đường, chỉ thua các xe 50c tốc hành đi rất ghê nên em nhường

Tam Ky em dừng nghỉ ăn trưa và xem máy móc trước khi đi Huế

Quang Binh em phải thăm mộ cụ Giáp đầu tiên, đây là kế hoạch chính, ngày thường nên k đông, đường đi vào mộ đã xong, trải nhựa ngon, đoàn nào đi đông nên đi WC trước ở chỗ khác trước khi vào thăm viếng.

Em nghỉ ở Huế 2 ngày, thăm kinh thành mà lục ĐTDĐ không thấy hình nên k up, ks Mường Thanh Huế cũng ok, ngay bến đò sông Hương đi bộ lên thuyền rất tiện

Phong Nha là kế hoạch vì các hang động nổi tiếng, vì thế em nghỉ 2 đêm ở ks SG-Phong Nha để thăm các động cũ và mới, thât tuyệt vời

Hanoi mến yêu của tôi, kế hoạch tây bắc cancel do bão nên ở HN rất lâu, ăn uống các đặc sản rất ngon, ví dụ các món chim, rắn, baba hay ốc, phở.. đều hấp dẫn. Xe đạp điện khá phổ biến, teen chở nhau ôm eo lãng mạn. Em còn được đến studio Myriad ở 1A Âu Cơ ngắm các teen kinh doanh và chụp hình làm em cảm giác như đang ở tuổi đôi tám trăng tròn, tinh thần bay bổng cùng nam thanh nữ tú thủ đô.

Cuối cùng thì em cũng tìm thấy con blue STi ở thủ đô, sau một chặng đường dài tìm kiếm. Tranh thủ chụp hình ngay chứ không chiếc xe đua đó tăng ga là em không theo kịp.

Chặng đầu Nha Trang có bác SF hỗ trợ, sau một tuần gặp bác ấy ở thủ đô đi ăn sáng tắm mát đây, ảnh em chụp nhiều ở máy ảnh chưa cho vào, chỉ xem tạm vài tấm chụp bằng ip4 sắp hỏng, nói chung là chuyến đi tuyệt vời, xuyên việt dễ hơn em tưởng tượng, có nhiều xe 51A nhỏ như morning, spark cũng bon bon ngon lành trên quốc lộ 1 ở các tỉnh miền trung và bắc nhưng em không gặp ở đường HCM. Việt Nam đẹp và em sẽ tiếp tục đi Tây Bắc một ngày nào đó vì lần này gặp bão nên hủy chuyến TB.

Giờ em đã trở về sg, tuần sau đi kiểm tra xe và thay nhớt, spa cho ngon lành rồi lại xách ba lô lên và đi tiếp. ODO mới chỉ 9,999km tức chưa được 1 vạn nói theo ngôn ngữ thủ đô, còn quá mới cho một em trâu bò cày bừa như focus Nhật, đang đợi đi tour cùng anh em tiếp

Chỉnh sửa cuối: