DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Re: nhìn lại STi mới đi 4,321 km

bác chủ xe này "quả tim máu lắm" :D
phuong101 nói:
nay em gặp 1 bác chạy STI sedan màu nòng súng 700.xx từ khúc Bạch Đằng tới Hàng Xanh
quẹo về hướng cầu SG bác ấy chạy lẹ quá ko thấy đâu luôn
em đi xe máy mà ko dám chạy sát sợ bác tưởng em me bẻ gương rồi dứt em vô lề chăc mệt hehe
STI đẹp quá, nay mới được nhìn tận mắt, quả exhaust cũng quá đã

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

sedan sti 700.xy mới âm thầm gắn quả blow off valves dữ dội lắm nhé bác SF, mà quả bov này tiếng việt dịch là gì em cũng không biết, hôm nay thấy trình diễn ở quận 7 các em chân dài nhìn sadan sti xám thán phục lắm, còn nam khán giả vỗ tay không ngừng, không biết ở thủ đô cũng có một sedan sti 79a-acbcd cũng đẹp trai phong độ mang giày vàng đang cô đơn chờ đến show nhỉ

Review xe đua đường phố hợp pháp STi sau 4,333 km
sáng sớm đi tour cùng SOG

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

phuong101 nói:
nay em gặp 1 bác chạy STI sedan màu nòng súng 700.xx từ khúc Bạch Đằng tới Hàng Xanh
quẹo về hướng cầu SG bác ấy chạy lẹ quá ko thấy đâu luôn
em đi xe máy mà ko dám chạy sát sợ bác tưởng em me bẻ gương rồi dứt em vô lề chăc mệt hehe
STI đẹp quá, nay mới được nhìn tận mắt, quả exhaust cũng quá đã

Dạ em chào bác, cám ơn bác đã khen ạ! Đôi khi có việc gấp quá em chạy hơi nhanh một tý xíu thui ạ ^^!

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn

http://www.cargurus.com/Cars/2012-Subaru-Impreza-WRX-STi-Overview-c23196

sedan trum smokey burnout day
Review xe đua đường phố hợp pháp STi sau 4,333 km

co em gai dua doi

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

độ an toàn cao cho subaru luôn được các tổ chức về an toàn giao thông Mỹ và Úc đánh giá cao, ví dụ như NHTSA (National Highway Traffic Safety Admin) và tổ chức IIHS (Insurance Institute for Highway Safety) cho bé sti 4 sao trên 5 sao STi có túi khí trước cho cả tài lẫn phụ, túi khí bên cạnh side airbags cho hai ghế trước, túi khí đầu cho tất cả mọi người trong xe đề phòng xe spin hay rollover. Còn Motoring 2011 trao giải "best sports/performance car" cho em sti bé nhỏ này.

giá trị còn lại retained value, best overall value 2013, ownership cost cũng 3 là giải thưởng của sti cho những chiếc xe performance do trang intellichoice.com bình chọn. Công nghệ DCCD (Multi-mode Driver Controlled Centre Differential) là công nghệ chỉ có trên sti giúp cho em hatch tí hon mang tinh hoa công nghệ cao nhất của subaru bên cạnh những công nghệ khác nổi danh của hãng như VDC (Multi-mode Vehicle Dynamics Control system), còn vài món kiểu như cân bằng điện tử hay những thứ các xe Đức có thì subaru cũng đủ cả. Đối với subaru, safety is not an option. Vì thế nên STi nhẹ nhàng lấy giải "top safety pick" của IIHS. Ở Canada, Úc, Mỹ thì subaru quá quen thuộc với các tay đua đường phố bên cạnh các tên tuổi khác như Mustang Shelby GT, Camaro SS, Corvette z06 từ Mỹ, hoặc Lancer Ralliart, 370Z, Evo, skyline từ Nhật hay M3 từ Đức. Ở Việt Nam loại hatch số tự động chính hãng ở VN chỉ có mỗi chiếc này nên khỏi sợ đụng hàng khi lướt sóng nơi nào.

https://www.youtube.com/watch?v=8BWEcXe6NU0 có đoạn phút 2:02 minh họa động cơ thẳng hàng inline, v6, và boxer như hươu cao cổ, hồng hạc chân dài, và cá sấu thì cá sấu có trọng tâm thấp và vững chắc ổn định, mặc dù lý thuyết là thế mà em thấy hươu cao cổ và hồng hạc camry vẫn bền và ổn định nếu không gặp đầm lầy có thể chiến tốt cả trên cạn lẫn dưới nước như cá sấu legacy vì hai em này cùng phân khúc cạnh tranh nhau.