Hỏi/Đáp Kỹ Thuật rỉ nước máy lạnh mtiz

Tập Lái
24/8/06
28
0
0
Các bác cho hỏi kinh nghiệm tí nhé, con Mtiz nha tôi chạy đường trường cỡ 30-40km thì ngay chân ga thỉnh thỏang có giọt nước mát lạnh nhỏ xuống cho hỏi có vấn đề gì ko mấy bác?
- à sẵn mấy bác cho hỏi kiếng phía sau chạy nghe kêu rè rè nên tôi phải lấy giấy chêm vào phía sát trần xe thì nghe đỡ hơn, các bác chỉ dẫn cách khắc phục nó như thế nào thì hay nhất?vào hãng cho họ dán thêm keo mút hay là tháo ra luôn dán lại... còn hiện tượng chạy số 2 hoặc số 3 mà ga yếu thì có cảm giác kêu khực khực dưới láp xe hoặc bộ ly hợp, ko biết có phải bị mòn bố ko?nhờ các bác chỉ giáo nhé do tôi mới mua con tiz này nên chưa rành về nó.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: rỉ nước máy lạnh mtiz

Nhỏ nước không phụ thuộc vào tốc độ bác ơi!
Xe em trước cũng bị, em mở cái hợp đó ra lót thêm 1 miếng mút là hết ngay, vì nó bị lạnh trực tiếp nên đổ mồ hôi đó mà. Bác cũng xem lại đường ống xả xem

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Trích đoạn: carcar

Các bác cho hỏi kinh nghiệm tí nhé, con Mtiz nha tôi chạy đường trường cỡ 30-40km thì ngay chân ga thỉnh thỏang có giọt nước mát lạnh nhỏ xuống cho hỏi có vấn đề gì ko mấy bác?

Kiểm tra xem đường thoát nước của máy lạnh xem có bị tắc không. Chắc lâu quá không bảo dưỡng hệ thống lạnh rồi.

Ngoài ra nếu nó là hơi nước bám vào đường ống hơi lạnh của điều hòa rồi chẩy vào trong nhỏ vào chân của Đ/C thì chắc là MA KE NO thôi vì cũng không nhiều đâu và Khó xử lý lắm.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: bizviet

Trích đoạn: carcar

Kiểm tra xem đường thoát nước của máy lạnh xem có bị tắc không. Chắc lâu quá không bảo dưỡng hệ thống lạnh rồi.

Ngoài ra nếu nó là hơi nước bám vào đường ống hơi lạnh của điều hòa rồi chẩy vào trong nhỏ vào chân của Đ/C thì chắc là MA KE NO thôi vì cũng không nhiều đâu và Khó xử lý lắm.
ơ hay, hôm nọ em vào Đông đô thành nó bẩu là nếu máy lạnh matiz còn xài được thì đừng có làm vệ sinh, vì như thế là động vào ổ kiến lửa
. Thế là em không vệ sinh máy lạnh luôn. Em cũng sợ nếu để lâu thì nhiểm khuẩn sinh ra nhiều mùi hôi nhưng thợ họ nói thế. Có bác nào cho ý kiến đê, có cần vệ sinh máy lạnh xe matiz không? Thanks![8D]