Tư Vấn Đầu Tư Rio Vista Q9, có nên mua.

Hạng C
3/10/15
551
790
93
RioVista yên tĩnh hơn và kín hơn, khu dân cư xung quanh cũng đông nhưng di chuyển bất lợi, giờ phải ra Phong Phú --> Đỗ Xuân Hợp, nói chung giao thông bất tiện, trừ khi có con đường bắt qua thẳng Vành Đai 2 sau này. Không biết con đường có không.

River Park thì rất dễ di chuyển, có 2 vấn đề là sợ sau này đường Võ Chí Công nó chưa hoàn thiện thì xe container đi nhiều (hiện tại 3 làn mỗi bên). Nếu hoàn thiện thì đương giống Nguyễn Văn Linh cũng đỡ nhưng sợ là mùa quít. Khu compound nhưng không có tường rào, chỉ có bảo vệ, dân cư bên Hưng Phú phía sau cũng ít.

Cho em hỏi nếu cùng diện tích 5x15m và cùng hướng nhà thì RioVista với River Park chỗ nào ngon hơn hả mấy bác?

• Like
Reactions: Tony.
Hạng D
12/7/13
2.069
7.697
133
Hồ Chí Minh
Cho em hỏi nếu cùng diện tích 5x15m và cùng hướng nhà thì RioVista với River Park chỗ nào ngon hơn hả mấy bác?
anh xác định mua compound là để ở. Vì vậy nên chọn RioVista vì:
Nằm trong khu dc yên tĩnh, cạnh sông RC. RP ở gần vành đai 2 ồn ào + bụi
Đi lại: Khi Huy Cận thông từ Gia Hoà qua thì 1 phát ra ĐXH xuống Song Hành về Q1. Hiện tại ra Dương Đình Hội - ĐXH cũng k bất tiện lắm
Cảm nhận riêng thì Rio vistar mới đúng là Phước Long B, còn RP như con ghẻ bị ngăn cách bởi sông RC

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
haha, mình đang chờ xem giá đó bác :D. Nghe nói GD2 có thêm căn hộ nữa, bác có thông tin chi tiết không?
Đầu năm thì em nghe nói tháng 9 mở bán GD2, mà giờ tháng 10 rồi chẳng thấy đâu
theo quy hoạch thì khu này chỉ có nhà phố thôi, nhà cao tầng là phía sát vành đai. Hôm vừa rồi em có thấy đang san lấp, không biết có làm CC không.
Cá nhân em đi tham quan mấy compound ở quận 9 thì thấy KD là ổn nhất, mấy cái khác thì nhìn nản quá, compound gì mà chẳng khác khu dân cư bên ngoài, nhìn thấy phát ớn :eek:...

• Like
Reactions: nuti1025 and Tony.
Hạng C
3/10/15
551
790
93
Chẳng có thông tin gì nên mình mua luôn rồi. Đợt trước gọi thử một sàn duy nhất là Linkhouse bảo đặt chỗ tại sàn đã ngoài 100 số trong khi GD2 nghe đâu có mấy chục căn nên bỏ cuộc cho rồi.

Đợt 2 nghe nói có 1000 căn chung cư, không biết thế nào.

haha, mình đang chờ xem giá đó bác :D. Nghe nói GD2 có thêm căn hộ nữa, bác có thông tin chi tiết không?

• Like
Reactions: Tony.