Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
28/3/13
83
46
18
Em thích cai river này cũng vì có 99 tiện ích và biển đảo nhân tạo gì đó. Nhung nhìn cái layout cho can 2 pn thì k thích cái wc sát bên cái nhà bếp.

Hạng B1
28/3/13
83
46
18
River mua căn quay mặt ra sông thì cũng ok , nhưng đang bán cái block thấp tẹt. Bác chờ block cao hơn xem. Cái nội khu bên trong có lẽ ko đủ cho cư dân, em nhìn có 1 cái sân tennis cho tới 8000 căn hộ.
Hơi kém về tiện ích sống. Cái đường trước mặt nhà mẫu toàn xe tải chạy, bụi và ồn
Em thấy bloc D ngoài sông cũng cao mà phải hông ta?

Hạng B1
28/3/13
83
46
18
EM đang bán dự án river city đây các bác, bác muốn biết về river city để mình cung cấp cho. Nếu cảm tấy oki thì inbox mình book căn cho.
Dự án do công ty Phát Đạt, công ty An Gia và quỹ đầu tư Creed Group hợp tác.
Dự án được quỹ đầu tư Creed Group bỏ vào 500 triệu đô để xây dựng đồng loạt 10 block còn lại của dự án và làm 99 tiện ích nội khu. Nổi bật nhất của dự án này là Biển đảo nhân tạo, Hồ bơi 2 tầng, Quãng trường nước và ánh sáng, đường hoa đi bộ đó là những tiện ích nổi bật nhất. và gồm những tiện ích khác dành cho tất cả mọi lứa tuổi. thiết kế độc đáo với sảnh tiếp khác 5 sao.
Phương thức thanh toán linh hoạt chỉ 1 %/ tháng. với những ưu đãi tốt.
Khuyết điểm của dự án này là đến đầu 2019 giao nhà vì phải hoàn thiện đồng loạt 10 block để tránh ồn cho những người nhận nhà và ko ảnh hưởng tiện ích nội khu.
Ngày mở bán chính thức 29/05/2016 các bác muốn tham dự inbox mình nhé.
Những thông tintrên mình cung cấp sơ bộ cho các bác biết. nếu sai các báccứ comment mình ko sao hết.
bac inbox cho minh cái giá cua can view sông bloc D nha!

Tập Lái
18/5/16
0
6
2
41
Block D ngoài view sông là block cao nha các bác. Hiện chỉ đang mở bán block A và Block D thôi. Block A cao 14 tầng ( 2 tầng thương mại và 12 tầng căn hộ) nằm mặt tiền đường ĐàoTrí, Block D 37 tầng ( 2 tầng thương mại và 35 tầng căn hộ ) nằm View sông nha các bác.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
+Thanh toán 1% thấy ổn mà ko vì nó đã đưa chi phí vào giá->giao thô mà giá cao
+Phò thịnh ko phò suy,ảnh rớt rùi đề cập dô đây chi
+Yên tĩnh vì ko có ai ở cả,môi trường xung quanh tốt thì chưa chắc

• Giá là giá căn hộ, còn giao thô hay giao hoàn thiện thì cũng tùy sở thích từng người; nó có thể đắt hoặc rẻ nhưng chuyện giao như nào thì không liên quan.
  • Khu này còn nhiều người nổi tiếng ở chứ không phải riêng 3D, nó phần nào phản ảnh được môi trường sống
  • Toàn bộ khu này là quy hoạch mà nên cả nên không có nhà dân bình thường như 1 số nơi khác. Có thể sẽ còn lâu mới thành khoảnh, nhưng môi trường thì yên ổn.

Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
  • Giá là giá căn hộ, còn giao thô hay giao hoàn thiện thì cũng tùy sở thích từng người; nó có thể đắt hoặc rẻ nhưng chuyện giao như nào thì không liên quan.
  • Khu này còn nhiều người nổi tiếng ở chứ không phải riêng 3D, nó phần nào phản ảnh được môi trường sống
  • Toàn bộ khu này là quy hoạch mà nên cả nên không có nhà dân bình thường như 1 số nơi khác. Có thể sẽ còn lâu mới thành khoảnh, nhưng môi trường thì yên ổn.
  • Giá căn hộ X giao thô/hoàn thiện mà bảo ko liên quan là ko liên quan cái gì?Với X chỉ là giao thô thì ở được phải X+X'
  • Nhiều người nổi tiếng khác là ai ngoài chủ dự án Trần Thái/3x/A Tổng STB???So với các khu khác thì lèo tèo vài mống về hưu ko đáng đề cập
  • Quy hoạch thì quy hoạch nhưng xôm tụ hay ko là 1 chuyện khác,môi trường yên ổn vì có ai ở đâu mà đông

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
  • Giá căn hộ X giao thô/hoàn thiện mà bảo ko liên quan là ko liên quan cái gì?Với X chỉ là giao thô thì ở được phải X+X'
  • Nhiều người nổi tiếng khác là ai ngoài chủ dự án Trần Thái/3x/A Tổng STB???So với các khu khác thì lèo tèo vài mống về hưu ko đáng đề cập
  • Quy hoạch thì quy hoạch nhưng xôm tụ hay ko là 1 chuyện khác,môi trường yên ổn vì có ai ở đâu mà đông

Cái phần hoàn thiện kia giả dụ bắt mình nhận mình cũng đập bỏ thôi, chả vừa ý nên mình tính giá trị căn hộ là giá khi giao thô!
Căn của anh mua = giá của mình mà giao hoàn thiện cơ bản thì là giá trị căn hộ của anh thấp hơn của mình chứ chưa chắc do mình bỏ tiền ngu!

Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
Cái phần hoàn thiện kia giả dụ bắt mình nhận mình cũng đập bỏ thôi, chả vừa ý nên mình tính giá trị căn hộ là giá khi giao thô!
Căn của anh mua = giá của mình mà giao hoàn thiện cơ bản thì là giá trị căn hộ của anh thấp hơn của mình chứ chưa chắc do mình bỏ tiền ngu!
bỏ tiền ngu hay ko thì tuỳ tính thẩm mỹ+quan điểm nhưng vấn đề của giao thô ngoài việc được ca tự ý design theo phong cách riêng nó còn rắc rối nhiều vấn đề khác khi tính hoàn thiện ko đồng bộ phát sinh phiền phức.Nhận nhà mới thấy được cái này !

Hạng B1
28/3/13
83
46
18
Bỏ thớt lâu quá giờ moi có thời gian vào lại.
Em cũng từng nhận nhà thô của NOVA nên cũng có chút kinh nghiệm cho việc hoàn thiện. Theo em thì giá giao thô phải rẻ hơn hoàn thiện chứ! Em thì thích nhận nhà thô hơn tuy vất vả nhưng tự minh chọn đuoc những vật liệu tốt và thỏa sức sáng tạo cho ngôi nhà của minh.
cái River city k biết giao thô hay hoàn thiện vay các bác ?

Hạng B2
22/6/13
176
244
43
Phân tích so sánh hai dự án:
Giao thông: tương đương nhau: Sunrise River Side nhỉnh hơn gần các trục đường chính và Subway tương lai.
Khu vực: River Side nằm trong khu vực đã phát triễn của PMH và HAG.
Về số lượng: cái gì nhiều quá thì tiện ích khó đáp ứng 8000 so với 2000
Giá: giá SR chát hơn RC: nhưng bây giờ thì khó tìm 2 phòng ngủ SR, còn RC thì vẫn còn. Cái gì hiếm thì thì tìm sẽ khó.
Về tiếng tăng: thời điểm này Big four hay Fantastic four là ai thì các bác tự tìm hiểu.

• Like
Reactions: Yeugiadinh
Status
Không mở trả lời sau này.