Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Có bác nào hay thuê xe tự lái ở châu Âu cho hỏi thăm kinh nghiệm nên thuê loại xe nào ko bị coi là xe sang (dễ bị đập kính hay trộm xe) mà lại bền, phù hợp với đường xá nhỏ hẹp, thiếu chỗ đỗ xe mà lại nhét được 3 valy to của 4 người?

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Có bác nào hay thuê xe tự lái ở châu Âu cho hỏi thăm kinh nghiệm nên thuê loại xe nào ko bị coi là xe sang (dễ bị đập kính hay trộm xe) mà lại bền, phù hợp với đường xá nhỏ hẹp, thiếu chỗ đỗ xe mà lại nhét được 3 valy to của 4 người?
Thuê VW là hợp lý.

• Like
Reactions: newsolder
Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Cũng đang tính hè này đưa gia đình chạy xe ở châu Âu nhưng phân vân ko biết nên chạy tuyến Paris-Brussel-Amsterdam hay Paris-Lyon-Avinon -Provance-Nice. Có bác nào đã từng chạy xe các tuyến này cho xin vài lời khuyên với ah. Thanks!

Hạng F
29/10/16
11.503
21.757
113
Pháp
Cũng đang tính hè này đưa gia đình chạy xe ở châu Âu nhưng phân vân ko biết nên chạy tuyến Paris-Brussel-Amsterdam hay Paris-Lyon-Avinon -Provance-Nice. Có bác nào đã từng chạy xe các tuyến này cho xin vài lời khuyên với ah. Thanks!
2 tuyến khác nhau, một bên là về phía đông / Đông Bắc qua Bỉ, Hà Lan
Một bên thì đi về phía nam Pháp. ngõ Tây ban Nha.

Em thì từng chạy và chạy tương đối khá nhiều ...nếu như (1) thì thêm vài thành phố Đức (sẽ bàn sau nếu muốn)
còn (2) nếu được em sẽ cho bác thêm vài thành phố

Thường thì mùa hè họ đi về phía nam ngay cả các quốc gia bắc âu. (bắt đầu từ tháng 6 cho đến tháng 9)
Và đoạn đường (1) ngắn hơn đoạn đường (2) nếu tính từ CDG

Có điều là

Họ không mở cửa vào WE hay rất ít (1) và khá tẽ nhạt vào mùa Hè
Vì (2) là những nơi du lịch nỗi tiếng, do đó 7/7 , nhộn nhịp hơn

• Like
Reactions: ValentinoViviano
Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Cám ơn bác nhiều. Em ko thường chạy xe kể cả ở Việt nam nên cũng muốn chạy chặng ngắn hơn. Cuối tháng 7 đầu tháng 8 thì giữ hè nên cũng ngại đường xá đông đúc và nắng nóng thì cũng mệt!

Hạng F
29/10/16
11.503
21.757
113
Pháp
Cám ơn bác nhiều. Em ko thường chạy xe kể cả ở Việt nam nên cũng muốn chạy chặng ngắn hơn. Cuối tháng 7 đầu tháng 8 thì giữ hè nên cũng ngại đường xá đông đúc và nắng nóng thì cũng mệt!
Nếu bác muốn chia sẽ đường xa mà tìm hiểu ...
Vậy bác chọn cung đường nào ? (1) thì không có ai vì họ đi về miền nam hết
(2) đông nhưng vui, tùy vùng bác đi, và giờ (tránh WE từ thứ sáu)
Em có thể tư vấn được

Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Nếu bác muốn chia sẽ đường xa mà tìm hiểu ...
Vậy bác chọn cung đường nào ? (1) thì không có ai vì họ đi về miền nam hết
(2) đông nhưng vui, tùy vùng bác đi, và giờ (tránh WE từ thứ sáu)
Em có thể tư vấn được
Cám ơn bác nhé. Nóc nhà em nó quyết định đi hướng nào, em chỉ việc lái thôi ah. Trước khi đi em sẽ xin bác tư vấn cụ thể hơn nhé. Thanks!

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/3/08
3.915
7.282
113
Sàigòn
Sang đó thuê bác @Osin lái vài ngày được ko hén? kkkk

2018 em chạy 1 chuyến Franfurt / Cochem / Maastricht / Brussels / Bruge / Paris. Đang tính làm thêm chuyến Bắc âu hoặc vòng quanh England, có nên không Bác @Osin

• Like
Reactions: Osin