Tập Lái
17/10/19
20
33
13
30
chính xác như bác nói ạ, đoạn đường tránh Kỳ Anh 1 làn 1 bên, biển 50 và cấm vượt chạy rất ức chế, biển hết cấm vượt và cấm vượt đặt san sát nhau, bác nào không giữ được bình tĩnh là vượt và dính ngay.
Qua khỏi đèo Ngang vừa vào địa phận Quảng Bình có 1 con dốc xuống gắn biển 50, quả này em đi vào cũng bị lố nè nhưng may mắn là không bị bắn.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Tui đi qua đó nhiều mà ko thấy bảng 30km/h cả ta. Chỉ có 1 bảng 40km/h chỗ Hòa Liên Đà Nẵng thôi mà
Mấy tháng trước mình đi cũng không có biển 30 này. Vậy mới chán.

Tập Lái
15/11/18
21
15
4
35
Ngày 3: Huế - Phong Nha. Phấn khích trên cung đường Huyền thoại.
View attachment 2610657
Loay hoay từ Huế đến Lao Bảo khoảng 10h30 sáng. Mãi lo ngắm cảnh hai bên đường, nên bị lạc không nhớ đường vào Tây Trường Sơn, đến 11h00 mình quyết định nếu không đến được đường dẫn sẽ quay ra đi Đông Trường Sơn vì mình thật sự ngại khi chạy đêm trong Tây Trường Sơn. May mắn mình tìm được đường vào sau đó khoảng 20’ để bắt đầu cung đường đầy phấn khích. Đường vắng, trời nắng trong xanh, cảnh đẹp, đầy các khúc cua, dốc uốn lượn tha hồ mà đua. Mình hoàn tất cung đường Khe Sanh - Khe Gát gần 6h kể cả dừng ăn trưa, chụp ảnh. Một trải nghiệm tuyệt vời mà mình nghĩ rằng sẽ rất khó để lặp lại.
nhà em ở lao bảo nè bác, keke

Tập Lái
15/11/18
21
15
4
35
Lao Bảo đẹp quá bác.
bác vừa đi đợt rồi thì qua khe sanh toàn sương mù, sau vườn nhà em là lào luôn, bác lên lao bảo đợt này covit ko chạy thẳng qua lào uống bia lào luôn

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
View attachment 2612115
Đoạn này ngồi trên xe đạp hết chân ga, mọi thứ lướt nhanh, cảm giác như mình bị hút về phía các rặng núi.
Đoạn này ở đâu vậy bác ? Bác cưỡi xe nào để đi thế … có đoạn nào khó đi không ? Em đi sedan nên đi q14 qua đèo lò xò là xuống đà nẵng đi ql1 rồi !

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Đoạn này ở đâu vậy bác ? Bác cưỡi xe nào để đi thế … có đoạn nào khó đi không ? Em đi sedan nên đi q14 qua đèo lò xò là xuống đà nẵng đi ql1 rồi !
Đoạn này vừa ra khỏi Trường Sơn Tây, ngã ba Khe Gat rẽ trái đi tiếp đường mòn HCM vòng qua VQG hồ Kẻ Gỗ, đường giống đèo lò xo, Sedan đi OK nhé. Mình đi glc200.

P/S: không khuyến khích Sedan đi đoạn TTS từ khe Sanh đến Khe Gát, vẫn còn vài đoạn sạt lở

Tập Lái
31/7/20
25
11
3
Ngày 4: Phong Nha - Mai Châu. Một phát hiện mới, trải nghiệm tuyệt vời.

Cách 15km đến Mai Châu Ecolodge là một trải nghiệm khó quên trên đoạn đèo dài, dốc, rất nhiều cua cùi chỏ. Một bên vách núi dựng đứng, bên kia là vực thẳm, xe lao vun vút.

Đèo Thung Khe bác :)

View attachment 2612118
Hình từ camera hành trình, tặng các bác để có cảm hứng vượt TTS.
Em đang tìm động lực đây Bác :D Đang lăn tăn chạy đoạn này có vấn đề gì thì hơi căng