Hạng C
30/5/13
696
9.054
93
Nghe nói bưng qua tầng khác phải cài đặt lại sơ đồ dì đó, mắc công ko anh?
Đâu có cài sơ đồ gì đâu anh, nếu tầng khác WiFi thì cài lại WiFi, nếu cùng WiFi thì để vậy sài luôn.
Con gen 2 có chức năng lau nhà nhưng là lau thụ động do đó về bản chất là nền nhà mình phải làm sạch sẵn, hàng ngày hút bụi và lau thì rất sạch, nếu nền quá dơ thì nó không lau nổi đâu

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.935
113
Sài Gòn
Vậy giữa con PHILIPS FC8776 tầm 8 triệu so với Xiaomi Gen 3 tầm 10 triệu thì chọn con nào các anh? Mình không quan tâm mấy chức năng phụ như lau nhà. Chỉ cần lực hút phải mạnh. Thấy nhiều máy quảng cáo hút cả cục tạ nhưng mua về để sợi long vịt nó hút còn hỏng nổi : )

• Haha
Reactions: huycl2507
The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Vậy giữa con PHILIPS FC8776 tầm 8 triệu so với Xiaomi Gen 3 tầm 10 triệu thì chọn con nào các anh? Mình không quan tâm mấy chức năng phụ như lau nhà. Chỉ cần lực hút phải mạnh. Thấy nhiều máy quảng cáo hút cả cục tạ nhưng mua về để sợi long vịt nó hút còn hỏng nổi : )
Trời ạ, bác lo gì chuyện đó, công nghệ bây giờ chứ đâu phải chuyện hồi ... đó. Con Xiaomi Gen1 nhà mình nó hút cả con ốc dài hay cây tournevit nhỏ vào trong hộp rác của nó luôn chứ nói gì sợi lông vịt. Chắc chắn sạch hơn nhiều so với quét tay bác nhé.
Tuy nhiên cần lưu ý thế này: Nó kỵ nước, sàn khô thì OK chứ sàn ướt là tiêu cái máy. Đồ đạc trong nhà cũng không thể vứt lung tung, đặc biệt mấy sợi dây, khi máy đi ngang qua mấy sợi dây, cái chổi nhỏ của nó sẽ bị dây quấn vào làm ngưng máy....

Hạng C
30/5/13
696
9.054
93
Mua 3 con 3 tầng hả a, hay cháu nó tự leo xuống cầu thang hay tự mang xuống?
Nếu anh dư tiền thì mua 3 con cho 3 tầng, còn mình thì 1 con cho 3 tầng, làm xong tầng này thì bưng xuống tầng kia, chỉ bưng con robot thôi chứ không bưng đế sạc .
Nhà mình diện tích thực lau 1 tầng là 45m2 thì robot lau khoảng 40 phút và tiêu hao khoảng 20% pin, một lần sạc pin đủ lau cho 3 tầng.
Điều khiển qua WiFi nên rất tiện.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.935
113
Sài Gòn
Thấy có vẻ thương hiệu xiaomi nhiều anh tin dùng? Không sợ hàng Trung quốc hả mấy anh?
Giữa PhiLIPS với Xiaomi cùng giá tiền thì lấy con nào?