Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Trễ đăng kiểm có sao không bác PC? Em cũng muốn chờ đến ngày "hoàng đạo" luôn nhưng lại sợ (1) phạm quy, và (2) đông!
Kệ bác ui sợ gì(1) phạm quy>>>đóng phạt xong!(2) đông>>>> chờ 2 ngày được 1 năm em "cuỗng chời!".:rolleyes::D:cool:

Hạng D
8/11/04
3.250
2.234
113
Kệ bác ui sợ gì(1) phạm quy>>>đóng phạt xong!(2) đông>>>> chờ 2 ngày được 1 năm em "cuỗng chời!".:rolleyes::D:cool:
Vậy thì mình chơi lun hén bác. Phiền bác thiết kế lại ngày, giờ mới và sms dùm em. Kỳ này em cho em nó nằm "chờ thời" bác Phuccao 7 tuần hoặc 10 ngày nữa :D!

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Long Xuyên khác, Sài Gòn khác. Mắt xxx SG lanh lắm. Nhìn phát hiện ra ngay. Chỉ có điều những xe tháng 6 thì đến cuối tháng chúng mới bắt cái vụ quá hạn. Còn giữa tháng thì thường ít kiểm tra lắm. Nói chung là hên xui. Nếu xui thì đưa bánh mì vẫn đỡ hơn 1 lần đăng kiểm.
Mình tạm "Off"đi bộ 1 tuần! tới lúc đi xét 4-5h sáng lò mò đi xét xx ko thấy tem đâu. Phần nhà cũng gần chỗ xét nên ko lo mấy. Mà Tem ko có ghi ngày chỉ ghi (tháng/năm) thui.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
e mới kiểm định hôm qua xong.
trước khi đi thì có ghé qua BS Phước khám tổng quát.
4h sáng e xuất phát SG (e đi làm ở ĐN) ghé trạm Quốc Tuấn lúc 5h kém 15. Mà xe đã đứng chờ kín đg. 50k cho bác bảo vệ e được sắp sau cánh cổng sắp mở 5h30 cho xe vào....các bác đua tài dữ quá nên e đành rớt lại thứ 5. đang tới lượt e thì các bác lại rủ nhau đi ăn bánh mì buổi sáng, mà e lại quên không để bánh mì trên xe. 8h45 e được chú dán tem kêu ra xe dán và trả đăng kiểm + đăng kí (nét mới). Kô quên bồi dưỡng 10k.
Vậy là hết 60k thay vì để quên bánh mì 2-300k như trưuơcs đây.
340k phí đăng kiểm
767k phí bảo trì đường bộ (chả hiểu sao lẻ lẻ thế).

thấy nhiều xe rớt quá, mới choec mà cũng rớt. hic...

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Phí đường bộ sẽ trừ lại những ngày còn hạn đăng kiểm, nên lẻ lẻ.
Còn phí đăng kiểm thì cố định cho xe con rồi bác.
Cho dù bác có quên bánh mì trong xe thì cũng còn đó cho bác.
Đất nước ta giờ giàu đẹp văn minh, các cán bộ rất đàng hoàng, không nhặt của quên đâu

Hạng C
18/8/11
645
190
43
e mới kiểm định hôm qua xong.
trước khi đi thì có ghé qua BS Phước khám tổng quát.
4h sáng e xuất phát SG (e đi làm ở ĐN) ghé trạm Quốc Tuấn lúc 5h kém 15. Mà xe đã đứng chờ kín đg. 50k cho bác bảo vệ e được sắp sau cánh cổng sắp mở 5h30 cho xe vào....các bác đua tài dữ quá nên e đành rớt lại thứ 5. đang tới lượt e thì các bác lại rủ nhau đi ăn bánh mì buổi sáng, mà e lại quên không để bánh mì trên xe. 8h45 e được chú dán tem kêu ra xe dán và trả đăng kiểm + đăng kí (nét mới). Kô quên bồi dưỡng 10k.
Vậy là hết 60k thay vì để quên bánh mì 2-300k như trưuơcs đây.
340k phí đăng kiểm
767k phí bảo trì đường bộ (chả hiểu sao lẻ lẻ thế).

thấy nhiều xe rớt quá, mới choec mà cũng rớt. hic...

Bác nói rõ hơn tí được ko? Xe mới mà rớt là sao ta

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Chết xe em 12/6 đến hạn đăng kiểm mà cũng 12 năm rồi (SX 2002) không biết được thời hạn 1 năm không hay 6 tháng nữa đây. Em chờ qua ngày ngày 15/6 đăng kiểm luôn. Bình Dương thì đi hoài không thấy CSGT nên trể hạn cũng không sao.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Bác nói rõ hơn tí được ko? Xe mới mà rớt là sao ta
cụ tỉ là 2 thấy có 2 chú.
- 1 chú thì bị lỗi là hok tìm thấy số khung. Chú này là Getz mới mua về lót sàn da, và che luôn cái số khung ở dưới.
họ bắt tháo ra để coi chú hok chịu, nên đánh fail luôn.
lúc nào tháo sàn ra cho coi cái số khung thì ok.
- Bác thứ 2 thì e chả nhớ tên xe là gì, but cãi nhau ì xèo. Chủ xe thì nói tui vừa mua xe cảng của nó dzị, ko mần chi cả. chú Kiểm định thì nói, nó dài hơn so với trong giấy tờ 10cm. rùi cãi nhau ì xèo cuối cùng cũng fail.
e thì e thấy chú ấy đo mà thước bị chùng xuống đất, nên dài hơn là đúng rồi. but không hiểu là chú muốn gì?

hì,,,xe e hok có bánh mì gì cả, tưởng hok sao mà cũng bị hành tỏi.
Mở nắp capo dùm mày, tìm hoài ko thấy :D...xong rùi...kêu lên xe đưa ra ngoài đi....hahaha

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
He..he... cuối cùng cũng xong 1 ngày mà được một năm, thiệt là mừng quá đi thôi. Chắc do xe đậu lâu ko chạy nên bị kẹt piston heo con (thắng phụ trái) thêm hôm bữa lấy máy rữa cao áp xịt tá lã rồi đậu luôn ko chạy nên kẹt thắng chạy ra chỉnh trở vô bắt xếp hàng lại từ đầu!!!!!Hayza....!?!..tới phiên mình thì tới giờ nghĩ trưa thiệt là cùi mía á...Wait....wait..wa...tới 15h mới được le lưỡi dán tem.!