Tập Lái
26/5/12
19
37
13
Mình dự định mùng 4 qua cửa khẩu Lao Bảo và bắt đầu hành trình đi hết Lào rồi về cửa khẩu gì ở Nghệ An. Đi trong 7-10 ngày. Bác có chung xuồng ko ? Mình ở Phú Yên.
0932502.33.5

• Like
Reactions: amonkey and lanviet
Tập Lái
16/12/23
1
1
1
44
Mình dự định mùng 4 qua cửa khẩu Lao Bảo và bắt đầu hành trình đi hết Lào rồi về cửa khẩu gì ở Nghệ An. Đi trong 7-10 ngày. Bác có chung xuồng ko ? Mình ở Phú Yên.
0932502.33.5
Cửa khẩu Nghệ an la Nậm cắn ạ, bên kia là cửa khẩu Namkan của Lào

• Like
Reactions: amonkey
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
0932502.33.5
Khi về. Chia sẻ ít kinh nghiệm thủ tục qua cửa khẩu nhé. Mình lên kế hoạch gần 2 năm vẫn chưa đi được. Tính Tết này làm tour xuyên Lào, qua Điện Biên, Bắc Hà... Mộc Châu ngắm hoa. Lại kẹt..không biết lúc nào mới có time.

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Khi về. Chia sẻ ít kinh nghiệm thủ tục qua cửa khẩu nhé. Mình lên kế hoạch gần 2 năm vẫn chưa đi được. Tính Tết này làm tour xuyên Lào, qua Điện Biên, Bắc Hà... Mộc Châu ngắm hoa. Lại kẹt..không biết lúc nào mới có time.
qua cửa khẩu chiều về dễ dàng lắm, không bị làm khó trà nước gì đâu. Phía về thì HQ Lào biết mình muốn về nên cho về nhanh gọn lẹ, Phía HQ Viet Nam mình thì cũng đơn giản lắm, cần gì họ nói ngay.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lanviet
Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Cám ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm
Bạn lưu ý nhé.
Nhớ lưu tờ khai tạm nhập xe cẩn thận và Sổ Thông Hành Xe/ Liên Vận nhớ kiểm tra và yêu cầu đóng dấu tròn ở cửa khẩu tạm nhập, Nếu họ đóng dấu vuông thì hỏi tại sao, có thể xin thêm dấu tròn được không. Vì ở chiều về nếu mất giấy tạm nhập sẽ không mang xe về VN được, Nếu đóng dấu vuông sẽ bị HQ phía VN chất vấn mệt mỏi, mình từng bị rồi nhé.
Nói chung nếu ai thích cảm giác thanh bình, thì đi Lào thích lắm. Năm ngoái đường đang xuống cấp cũng xấu dũ lắm nhưng chắc cũng được sửa nhiều. Cứ an tâm đường xấu thì chạy chậm 1 chút cũng an toàn. Chúc đi vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: amonkey and lanviet