Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Nhà mình ngay CT LT_DG Bác ạ.
Đoạn cao tốc bác chạy như thế nào mà cực vậy ạ?
Trên đoạn Long khánh - Phan Thiết có "Chốt trạm" gì nhiều không bác ơi ?
Trước khi bác ra khỏi Đồng Nai thì tốt nhất cứ đúng tốc với chú ý hạn chế vượt trái khi 2 vạch.
Đoạn này đúng là hơi cực vì đông xe lớn và thường đi rất chậm + nhiều đoạn đô thị.

• Like
Reactions: paygate107
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Sg-Phú Yên theo e là chặng đi tiện nhất, vừa đủ giờ trong ngày để chạy đến nơi mà chả cần dừng ngủ lại qua đêm ở đâu cả.

• Like
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Trước khi bác ra khỏi Đồng Nai thì tốt nhất cứ đúng tốc với chú ý hạn chế vượt trái khi 2 vạch.
Đoạn này đúng là hơi cực vì đông xe lớn và thường đi rất chậm + nhiều đoạn đô thị.
Đông Nai hiện đang đốt lò và làm căng vụ CSGT QL20 qua kv này nên dự là sắp tới ae đi QL 20 đoạn Gia kiệm, Tân phú hay khu vực ĐN sẽ ok, cuộc chơi đàng hoàng hơn, ko còn bị giăng bẫy, ko ức chế như trước...

• Like
Hạng B1
3/12/17
60
988
83
47
Bác khởi hành 4g sáng là hay nhất rồi... Khó chạy nhất là Dầu Dây - Phan Thiết như mấy comments ở trên.
Như vậy, khởi hành sớm đoạn này sẽ đến sớm Tà tà 7g30-8g00 qua Phan Thiết, giờ đó ít (không) kẹt. Sau đó túc tắt, được đến đâu thoải mái đến đó, nhanh tí thì ăn trưa khi qua khỏi Nha trang, chậm thì cũng Nha Trang được. Về đến Phú Yên 14g-15g là đẹp. Phan Thiết ra cứ 90/60 thôi; tốc độ trung bình lái xe khoảng 60 km/h, không tính thời gian nghỉ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Bác khởi hành 4g sáng là hay nhất rồi... Khó chạy nhất là Dầu Dây - Phan Thiết như mấy comments ở trên.
Như vậy, khởi hành sớm đoạn này sẽ đỡ i sớm Tà tà 7g30-8g00 qua Phan Thiết, giờ đó ít (không) kẹt. Sau đó túc tắt, được đến thoải mái đến đó, nhanh tí thì ăn trưa khi qua khỏi Nha trang, chậm thì cũng Nha Trang được. Về đến Phú Yên 14g-15g là đẹp. Phan Thiết ra cứ 90/60 thôi; tốc độ trung bình lái xe khoảng 60 km/h, không tính thời gian nghỉ.
Dạ! Cám ơn Bác

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nhà mình ngay CT LT_DG Bác ạ.
Đoạn cao tốc bác chạy như thế nào mà cực vậy ạ?
Trên đoạn Long khánh - Phan Thiết có "Chốt trạm" gì nhiều không bác ơi ?
Chốt trạm đầy từ DG - PT (DN khỏi nói, Bình THuận thì có đoạn chỗ gần tà cú & điện gió), tới PT hoặc CÀ Ná nên đi cung ven biển ok đó (Cà Ná - ven biển ninh thuận - vĩnh hy) chắc lâu hơn tầm 1h-2h tùy bác chụp choẹt

• Like
Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Chốt trạm đầy từ DG - PT (DN khỏi nói, Bình THuận thì có đoạn chỗ gần tà cú & điện gió), tới PT hoặc CÀ Ná nên đi cung ven biển ok đó (Cà Ná - ven biển ninh thuận - vĩnh hy) chắc lâu hơn tầm 1h-2h tùy bác chụp choẹt
Dạ cám ơn Bác ạ