Luật Giao Thông rút hồ sơ gốc

Hạng B2
19/2/10
179
0
16
em có chiếc Kia Pride.đòi 1995.chiêc xe này em mua lại nhưng đã qua tay rất nhièu chủ.nhưng đứng tên trong cà vet la CTY TNHH THƯƠNG MAI VIỆT HÀ.đc:60 nguyễn văn thủ F đakao.q1.

Qua đây em nhờ các bác có ai biết được "dịch vụ" nào để rút hồ sơ gốc cho em không?tại vì xe đã sử dụng 15 năm em không đươc đăng kiểm tai Lâm Đồng nữa.em cảm ơn các trươc.em se hậu tạ các bác nếu giúp được em

Tập Lái
18/7/04
38
11
8
49
Em còn khỏ hơn bác. Xe đang ký tên cty trong sgòn, mang ra HN sử dụng đã 4-5 năm nay. Không biết có cách nào rút HS gốc, chuyên sở hữu mà ko phải mang xe vào ko ạ.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Theo em biết thì vợ chồng chủ xe và người mua ra cơ quan công chứng làm hợp đồng mua bán và chủ xe đến Phòng CSGT để làm đơn xin rút hồ sơ gốc, khi đi nhớ đem theo 2 biển số xe và bản cà số máy số khung là được, không cần đem nguyên chiếc xe theo. Nếu đem xe theo thì xxx sẽ cấp cho biển tạm bằng giấy dán lên kính để chạy về nhà.

Hạng B2
16/9/06
295
1
18
53
xe reo nói:
Theo em biết thì vợ chồng chủ xe và người mua ra cơ quan công chứng làm hợp đồng mua bán và chủ xe đến Phòng CSGT để làm đơn xin rút hồ sơ gốc, khi đi nhớ đem theo 2 biển số xe và bản cà số máy số khung là được, không cần đem nguyên chiếc xe theo. Nếu đem xe theo thì xxx sẽ cấp cho biển tạm bằng giấy dán lên kính để chạy về nhà.

em cũng có xe biển 52 nhưng đang chạy ở HN, như vậy rút hồ sơ ko cần đánh xe vào hả bác, chỉ cần gửi 2 bảng số, có tờ cà số khung, số máy là được ah bác. thế còn vụ rút đăng kiểm thì ntn ạh.

Hạng B1
23/11/07
88
0
6
Bạn có hồ sơ gốc thì đem qua đăng kiểm là rút hồ sơ đăng kiểm về thôi! Nói hồ sơ chứ chỉ có 1 cái phong bì và 1 tờ giấy A4 ghi đặc điểm xe của bạn. Đừng mở phong bì ra coi nhé. kẻo lại hối hận

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
vuitoiben nói:
Bạn có hồ sơ gốc thì đem qua đăng kiểm là rút hồ sơ đăng kiểm về thôi! Nói hồ sơ chứ chỉ có 1 cái phong bì và 1 tờ giấy A4 ghi đặc điểm xe của bạn. Đừng mở phong bì ra coi nhé. kẻo lại hối hận

bác vui tới bẹn cho em hỏi là chỉ có cavet, sổ đăng kiểm thôi giờ phải làm thao ạ? muốn xin rút để bán xe, chuyển vùng đó...thanks.