Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
889
11.110
93
Nỗ lực tìm kiếm các bài báo tiêu cực về BĐS của bác Saigon123 thật là đáng nể. Ở thớt mua bán, em thấy bác cũng kiếm mua BĐS cho ai đó, sao bác không can gián bạn bè, người thân mà cứ để người ta đâm đầu vào chỗ chết ?

Tập Lái
27/7/12
1
0
1
Duc Huan nói:
Nỗ lực tìm kiếm các bài báo tiêu cực về BĐS của bác Saigon123 thật là đáng nể. Ở thớt mua bán, em thấy bác cũng kiếm mua BĐS cho ai đó, sao bác không can gián bạn bè, người thân mà cứ để người ta đâm đầu vào chỗ chết ?

hahaha vậy là câu hỏi của bác nào trên này "Everyone runs then who buys?" đã có câu trả lời "It's Saigon123"

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
yeusieuxe nói:
hahaha vậy là câu hỏi của bác nào trên này "Everyone runs then who buys?" đã có câu trả lời "It's Saigon123"
Nếu ai cũng chạy thì thị trường bđs, nền kinh tế sẽ sụp đổ. Phải có ai đó ở lại cùng "hold on together" chứ ^ ^.

Em chỉ tính riêng thị trường HCM, còn HN thì ko dám bàn. Theo em nếu mua căn hộ thì chưa vội trừ khi nhu cầu cấp thiết. Dự án căn hộ thì mênh mông bát ngát, dự án mới nào cũng vài trăm căn đang rao bán, chả gì phải vội. Thứ 2 là nguồn cung căn hộ hiện nay gồm có cả chủ đầu tư, các bên phân phối, và cả nhà đầu tư thứ cấp. Trong khi 2 anh đầu đang lo tồn kho , lãi vay sẽ dìm chết cty bắt buộc phải giảm.
Riêng mảng đất nền thì nguồn cung giờ chủ yếu là thứ cấp sang tay. Dự án mới mở bán năm rồi em chỉ nghe HAGL-Anh Tuấn Q9, mở bán 1 cái là hết vèo (em canh lô mặt tiền Đỗ Xuân Hợp) vì giá thấp hơn mặt bằng thứ cấp. Vậy nên nếu gặp hàng rẻ, tài chính tự lực tự cường thì nhích thôi. Bản thân thị trường cũng khó giảm đồng loạt vi chủ đất xác định làm của cho con cháu hết rồi, ko kẹt ko bán rẻ. :D

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
HAGL có bán MT Đỗ Xuân Hợp đâu mà hết bác (e nghe sale nói thế) vì pháp lý chưa xong.

Hiện nay còn dự án sát bên, cũng MT ĐXH sales đang chào bán giá gốc chủ đầu tư là 25-26tr/m2 kìa, hàng còn rao đầy đấy bác.
----------------------------------------

Dự án mới mở bán năm rồi em chỉ nghe HAGL-Anh Tuấn Q9, mở bán 1 cái là hết vèo (em canh lô mặt tiền Đỗ Xuân Hợp) vì giá thấp hơn mặt bằng thứ cấp. Vậy nên nếu gặp hàng rẻ, tài chính tự lực tự cường thì nhích thôi. Bản thân thị trường cũng khó giảm đồng loạt vi chủ đất xác định làm của cho con cháu hết rồi, ko kẹt ko bán rẻ. :D
[/quote]

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
vinh711 nói:
HAGL có bán MT Đỗ Xuân Hợp đâu mà hết bác (e nghe sale nói thế) vì pháp lý chưa xong.

Hiện nay còn dự án sát bên, cũng MT ĐXH sales đang chào bán giá gốc chủ đầu tư là 25-26tr/m2 kìa, hàng còn rao đầy đấy bác.
----------------------------------------
Giá 25 -26 triệu/m2 thì ko rẻ rồi. Mấy anh sale lúc mở bán chào HAGL- Anh Tuấn chào em Đổ Xuân Hợp ~20 triệu/m2 thì em mới canh mua. Nhưng sau lại bảo hết hàng nên thôi. Còn hàng đang rao của quận 9 thì cũng mênh mông hàng thứ cấp, giá cũng vô chừng tùy vào tình hình tài chính người bán. Mua thì canh mấy anh bán giá cắt lỗ thôi.
Đợt này trị trường căn hộ có vẻ căng. Căng thẳng nhất là trạng thái chờ đợi làm cả người mua và bán đều thấy "khó sống". Nếu thị trường tụt 1 phát > 50% như năm 2008 rồi từ từ đi lên thì hay biết mấy. Người ở trong thì muốn ra, người ở ngoài thì muốn vô, vậy mà kẹt xe ngay cái cửa ^ ^:mad:

Hạng B2
28/11/09
166
23
28
Em thấy nên mua đất nền lúc này vì giá thấp dễ mua. Kỉ có thua thì cũng còn chỗ trồng cây

Status
Không mở trả lời sau này.