Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Không phải do bình yếu mà do bác chủ yếu, lỗi trên là do bác không đạp phanh khi đề ...màn hình cũng báo thế mà ?? :3dgoidien:
E biết mà, e dậm thắng muốn hư thắng luôn mà đề không nổ, nguyên tắc số tự động là đạp thắng đề máy mà nhưng Q7 thì không cần đạp thắng vẫn đề nổ, con này e chạy từ 2009 tới giờ, hiện nay e còn chạy con Q7 2012 chở sếp của e nữa nên không lạ gì dòng xe này, nên e không có yếu:3dlacdau:

Hạng D
5/8/06
2.080
32.187
113
E biết mà, e dậm thắng muốn hư thắng luôn mà đề không nổ, nguyên tắc số tự động là đạp thắng đề máy mà nhưng Q7 thì không cần đạp thắng vẫn đề nổ, con này e chạy từ 2009 tới giờ, hiện nay e còn chạy con Q7 2012 chở sếp của e nữa nên không lạ gì dòng xe này, nên e không có yếu:3dlacdau:
"when stationary apply foot brake while selecting gear" Cái này là phải đạp thắng trong khi thay đổi số. Thường xe số Auto phải cần đạp thắng mới sang số được. Nhưng có 1 vài xe số Auto khi chuyển từ N sang D ko cần đạp thắng, chỉ khi nào chuyển sang M, R, hoặc P. Trường hợp này có thể bác chủ xe quên chuyển số về lại P cho nên xe ko đề được. Trường hợp này mình đã gặp vài lần thậm chí đã có lần có bác gọi S.O.S để nhờ hỗ trợ đề máy trong khi xe vẫn bình thường, chỉ vì quên trả về P nên ko đề được.

Hạng C
17/10/06
674
751
93
"when stationary apply foot brake while selecting gear" Cái này là phải đạp thắng trong khi thay đổi số. Thường xe số Auto phải cần đạp thắng mới sang số được. Nhưng có 1 vài xe số Auto khi chuyển từ N sang D ko cần đạp thắng, chỉ khi nào chuyển sang M, R, hoặc P. Trường hợp này có thể bác chủ xe quên chuyển số về lại P cho nên xe ko đề được. Trường hợp này mình đã gặp vài lần thậm chí đã có lần có bác gọi S.O.S để nhờ hỗ trợ đề máy trong khi xe vẫn bình thường, chỉ vì quên trả về P nên ko đề được.
Nếu mình không trả về P đâu có tắt máy được bác?

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Tắt được, chỉ không rút chìa khóa ra được nếu chưa đưa về P.
Chính xác ạh, vấn đề của e cũng đáng lưu ý đây, xe đang lưu thông bt, chạy vào bãi, tắt máy, ra khỏi xe đi 1 vòng, quay lại đ ề không nổ, mặc dù là xe cao cấp nhưng vẫn có thể lỗi hệ thống điện, đó là bất khả kháng, cách đây mấy hôm e chơr sếp về quê bằng Q7 2012, về gần tới Hồng Ngự thi bị lủng lốp, nhưng xe không báo mặc dù xẹp lép , e cố chạy đi khoảng 10 km để vá, xong xuôi chạy đc khoảng 30 km thì xe báo xẹp lốp mặc dù mình đã vá rồi, thế đấy hiện đại hại điện mà

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Bác chủ cho em hỏi có phải Q7 đạp thắng đề máy sẽ không nổ phải không bác?
Ý em là để cần số vị trí P và đề máy mà không đạp thắng

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Bác chủ cho em hỏi có phải Q7 đạp thắng đề máy sẽ không nổ phải không bác?
Ý em là để cần số vị trí P và đề máy mà không đạp thắng
cần số vị trí P,đạp thắng hay không đạp thắng đề vẫn nổ, còn vị trí D tắt máy đc nhưng không rút chìa hay đề lại đc, nhà sản xuất họ tính những trường hợp bất cẩn của tài xế rồi:3dbongchay:

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Em nói thật KN của em khi đọc topic của bác em xác định 95% xe mượn. :D
vì khi nói xe mình hiệu gì dời bao nhiu ít chủ xe nào mà bị sự cố hỏi mà đưa thông tin vậy. :D
Hơn nữa em từng bị 1 lần vì cái 2B hiệu SHARK em mượn của anh vợ đi công chuyện, ai dè nó báo hết xăng em chả bít mở nắp chổ nào, lại cây xăng thì ngay 2 con nữ cũng đuối luôn. :D
đứng ngóng 1 hồi có anh kia chỉ mở dùm.
:3dcuoi:

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Em nói thật KN của em khi đọc topic của bác em xác định 95% xe mượn. :D
vì khi nói xe mình hiệu gì dời bao nhiu ít chủ xe nào mà bị sự cố hỏi mà đưa thông tin vậy. :D
Hơn nữa em từng bị 1 lần vì cái 2B hiệu SHARK em mượn của anh vợ đi công chuyện, ai dè nó báo hết xăng em chả bít mở nắp chổ nào, lại cây xăng thì ngay 2 con nữ cũng đuối luôn. :D
đứng ngóng 1 hồi có anh kia chỉ mở dùm.
:3dcuoi:
Vâng ạh, từ đầu e đã nói là mượn xe của ông a rồi mà, nhưng mà chiếc này thì e thường xuyên chạy vì nếu mà có đi chơi xa thì e đều cầm lái, và Q7 thì e chạy nhiều rồi, sếp e có, bạn của sếp e có. Vấn đề chỉ là sự cố khó hiểu thôi, nên e mới nhờ tới sự giúp đỡ của a e S.O.S đó mà, :3dcuoi: