Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Em vừa đổi xe từ hatchback Focus lên Everest. Đang định nghỉ lễ Giáng sinh và năm mới đợt này cả nhà làm chuyến SG- Đà Nẵng, kết hợp về Quảng Ngãi thăm ông bà nhạc.
Sài Gòn ra Đà Nẵng đón Noel 2021. Có cần lưu ý gì không các bác?

Các bác nào vừa đi về hoặc đang đi cung đường này cho em xin chia sẻ các vấn đề sau:
  1. Các chốt kiểm dịch từ SG ra Đà Nẵng đã dỡ bỏ hết chưa ah?
  2. Đường đi lúc này khúc nào xấu, khúc nào đường hư nhờ các bác chia sẻ lun.
Trước dịch từ 2019 trở về trước em hay chở bà lớn và sấp nhỏ về quê mỗi năm. Lâu quá không về mà lại đi đợt dịch nên nhờ các bác đã đi cung đường này gần đây giúp đỡ ah!
Em xin cám ơn.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
lấy giấy xét nghiệm âm tính rồi cứ thế đi thôi, ra đó thấy bất tiện thì quay đầu, giờ quy định thay đổi theo ngày biết đâu mà lần
giấy xét nghiệm phòng trường hợp ra đó chọt mũi mà + là bế đi rắc rối thôi

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
lấy giấy xét nghiệm âm tính rồi cứ thế đi thôi, ra đó thấy bất tiện thì quay đầu, giờ quy định thay đổi theo ngày biết đâu mà lần
giấy xét nghiệm phòng trường hợp ra đó chọt mũi mà + là bế đi rắc rối thôi
Đi có 2 nhóc nhỏ nữa nên cũng sợ bất trắc vậy đó bác. Thanks bác

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.103
123
Quy định cách ly tại nơi cu trú/ks 7 ngày.. e ra 3 ngày có dc ko nhỉ.
Hỏi ks mỗi nơi trả lời 1 kiểu.. có việc cần mà sợ ko về đuoc thì phiền.

Hạng B2
1/9/13
106
114
43
Quy định cách ly tại nơi cu trú/ks 7 ngày.. e ra 3 ngày có dc ko nhỉ.
Hỏi ks mỗi nơi trả lời 1 kiểu.. có việc cần mà sợ ko về đuoc thì phiền.
Bác về nơi nào thì test tại Y tế phường nơi đó, trong vòng 7 ngày bác cũng có thể tự rời nơi cư trú được. Em mới về cách đây 2 tuần ở Quy Nhơn.

• Like
Reactions: quangnguyen19
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.988
93
Sài Gòn ra Đà Nẵng đón Noel 2021. Có cần lưu ý gì không các bác?

Đoạn qua Phú Yên, mấy anh em xe tải mới chia xẻ đâu khoảng tuần trước, lúc vừa xảy ra chuyện một ông quan huyện đi xe 2b và té tử nạn ở đoạn QL1 qua tỉnh này, sau đó chủ đầu tư bảo hành bằng cách cho công nhân đổ đất đỏ xuống lấp ổ gà.

Hạng B2
30/5/15
111
205
43
View attachment 2612928
Đoạn qua Phú Yên, mấy anh em xe tải mới chia xẻ đâu khoảng tuần trước, lúc vừa xảy ra chuyện một ông quan huyện đi xe 2b và té tử nạn ở đoạn QL1 qua tỉnh này, sau đó chủ đầu tư bảo hành bằng cách cho công nhân đổ đất đỏ xuống lấp ổ gà.
Này đi offroad bao phê :););)

Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
View attachment 2612928
Nói thiệt là nên cách chức ông giám đốc sở gtvt Phú Yên đi. Năm nào cũng có người chết do té ổ gà trên QL1 mà không có biện pháp gì để cải thiện! Cứ đổ lỗi do trời mưa với xe quá tải. Vậy sao cách đây hơn 10 năm, khi chưa làm lại quốc lộ thì không có mấy chuyện đó?! Ông Bình Định kế bên tuy có đỡ hơn nhưng mặt đường cũng kg thẳng thóm gì! Đổ cho thời tiết với xe quá tải, vậy chắc cả miền Trung có 2 tỉnh này là khí hậu khắc nghiệt, xe tải đi tới địa phận 2 tỉnh này thì gom 2 xe thành 1 để chở cho lợi xăng rồi qua tỉnh khác thì hạ tải rồi đi tiếp ... Đúng là sâu mọt!

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
27/7/18
1.083
14.710
113
41
Tưởng nick clone của anh bác sĩ, ảnh cũng 2 đứa con, mà hình như đưa ra đây hết rồi :D