Thảo Luật Chung Sài Gòn, an cư chốn nào?

Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Qua Eco Green SG q7 đi bác. Xanh từ cái tên luôn. Công viên xanh tổng 25 ha. 10’ Qua quận 1 theo Nguyễn Tất Thành, PMH theo Nguyễn Văn Linh, quận 2 theo cầu TT4 :D

Cái này có phải qua cầu Phú Mỹ chút ko bác? Giá bên đó giờ thế nào bác?

Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Chủ thớt chắc múa vài đường quyền tạo gió rồi chạy trốn bão rồi.

Sorry bác, bữa qua giờ e đi ctac nên ko online tiếp chuyện các bác ngay được. Nói tới bão, bữa giờ vợ chồng e cũng cân nhắc cả vụ chuyển cả nhà ra Đà Nẵng, mà suy nghĩ đi lại thì có vẻ không chỗ nào bằng SG; ngay vấn đề đầu tiên là thời tiết ôn hoà hơn nhiều không bao giờ bị bão lũ, hai nữa là công việc và cơ hội giáo dục cho tụi nhỏ sau này. Nên có muốn đi nơi khác thì cũng phải quyết tâm dữ lắm.

• Like
Reactions: Đi Đò
Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Làm em gõ mỏi tay . Mốt rút kinh nghiệm ko pr miễn phí nữa :mad:

Cảm ơn bác đã tư vấn, do đây là nhu cầu thực và băn khuawn về chỗ ở cho cả gia đình nên e cũng phải suy nghĩ vì nó ảnh hưởng tới tương lai cả 10-20 năm tới mà em lại ko có nhiều thông tin. Nên các bác đã có kinh nghiệm và thông tin thì rất quý đối với em. Kính bác vài ly nhé!

• Like
Reactions: Marygold
Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Chưa thấy anh chủ thớt nói con bao nhiêu tuổi, học trường gì, ở đâu? mà đây là 01 trong những tiêu chí quan trọng củ ảnh mà mấy anh? :rolleyes:
Dạ e bé nhà e, 1 bé cấp 1, 1 bé mẫu giáo. E ưu tiên cho 2 bé học trường công.

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Về môi trường sống thì Thủ Thiêm là tuyệt vời rồi, hiện tại đang hơi vắng phù hợp cho những người thích yên tĩnh. Bác chủ làm căn Empire City vừa đáp ứng nhu cầu vừa có tiềm năng tăng giá.

• Like
Reactions: Chim Ku
Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Về môi trường sống thì Thủ Thiêm là tuyệt vời rồi, hiện tại đang hơi vắng phù hợp cho những người thích yên tĩnh. Bác chủ làm căn Empire City vừa đáp ứng nhu cầu vừa có tiềm năng tăng giá.

Sợ quỹ của em hơi chới với. Giờ căn 3 PN bên đó giá nhiêu bác?

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Sợ quỹ của em hơi chới với. Giờ căn 3 PN bên đó giá nhiêu bác?
Bác cho cái đề bài rộng quá thì sẽ rối đấy. 10 tỷ có thể mua rất nhiều phân khúc ở Sg. Nếu bác làm ở PN mà muốn ở dưới đất thì An phú đông đáp ứng mọi nhu cầu của bác. 8 tỷ mua mảnh 200m rồi còn 2 tỷ xây căn biệt thự vườn. Còn nếu muốn mua Chung cư thì Sala là lựa chọn không tồi