Thảo Luật Chung Sài Gòn, an cư chốn nào?

Tập Lái
1/7/18
20
44
13
36
Bác qua khu Nam Long làm lô 6x20 rồi tự xây. Mình thấy khu này đáp ứng đươc hầu hết y/c của bác
E thấy Nam Long dự án quá trời, bác đang nói tới khu nào? Và lô 6x20 giờ giá khoảng nhiêu bác?

Hạng D
11/1/09
3.654
7.425
113
nơi xa lắm
8-10 tỷ mua căn hộ 3pn ở Sala dư sức rồi. Căn hộ ở Thủ Thiêm ko lên cao cũng lên từ từ, không thể xuống giá được.

Hạng B2
9/9/20
163
2.399
93
44
E thấy Nam Long dự án quá trời, bác đang nói tới khu nào? Và lô 6x20 giờ giá khoảng nhiêu bác?
Khu Nam Long ,P.Phước Long B, Q9 . Đất là 6x21.5 minh thấy rao từ 42 - 55t/m2 tuỳ đường lớn nhỏ

Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
E rướn tối đa chắc cỡ đc 2t nữa, tầm đó giờ lakeview được căn đẹp ko bác?
Em nghĩ tầm 11t bác làm 1 căn 5x20 đường nhỏ bên Lakeview, thêm 1t5 hoàn thiện bên trong nữa là ổn. Từ đó chạy qua bên APAK cho con đi học cũng không quá xa, môi trường sống trong đó ổn. Còn vụ sổ thì ... hên xui đi

• Like
Reactions: pamken
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Ai tư vấn mua Q7, hay phú mỹ hưng thì né ra nha bác! Thúi, kẹt xe, ngập nước và giá nhà ko tăng là ưu điểm khu Nam.

Cứ nhắm khu đông mà mua, sẽ ko hối hận!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mỗi người mỗi quan điểm. Riêng về cái khoản trường học gần nhà thì đối với mình là 1 lợi thế vô cùng lớn. Một số bác có thể chấp nhận cho con đi bus của trường để học trường tư/quốc tế mà thấy cũng tội khi mình nghe kể là ko ít bé tầm 6g30 tối mới về tới nhà.
Nếu là bác, chắc mình sẽ làm bước ngược lại chút là nghiên cứu trường cho con trước rồi mới tới nhà, ko biết có phải do mình là phụ nữ ko he he, nhưng ngán vô cùng cái cảnh đưa đón con mệt mỏi mỗi ngày, hao tổn bao thời gian và sức khỏe của cả cha mẹ lẫn con cái. Đi bus trường thì chỉ có với 1 số trường quốc tế/tư mà cũng bị nhược điểm kéo dài thời gian di chuyển trên đường như trên mình đã đề cập.
Ở trên bác có nói là nguyện vọng con học trường công, vậy thì công kiểu gì? Công tốt kiểu chuẩn quốc gia thì thực sự khu vực quận 2 và quận 9 ko có nghen bác, quận 7 hình như cũng ko nốt. Các quận huyện khác thì bác phải ngâm cứu. Thực sự bài toán tìm nơi định cư để tiện chỗ học cho con ở đất SG này ko dễ đâu bác.

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
Mỗi người mỗi quan điểm. Riêng về cái khoản trường học gần nhà thì đối với mình là 1 lợi thế vô cùng lớn. Một số bác có thể chấp nhận cho con đi bus của trường để học trường tư/quốc tế mà thấy cũng tội khi mình nghe kể là ko ít bé tầm 6g30 tối mới về tới nhà.
Nếu là bác, chắc mình sẽ làm bước ngược lại chút là nghiên cứu trường cho con trước rồi mới tới nhà, ko biết có phải do mình là phụ nữ ko he he, nhưng ngán vô cùng cái cảnh đưa đón con mệt mỏi mỗi ngày, hao tổn bao thời gian và sức khỏe của cả cha mẹ lẫn con cái. Đi bus trường thì chỉ có với 1 số trường quốc tế/tư mà cũng bị nhược điểm kéo dài thời gian di chuyển trên đường như trên mình đã đề cập.
Ở trên bác có nói là nguyện vọng con học trường công, vậy thì công kiểu gì? Công tốt kiểu chuẩn quốc gia thì thực sự khu vực quận 2 và quận 9 ko có nghen bác, quận 7 hình như cũng ko nốt. Các quận huyện khác thì bác phải ngâm cứu. Thực sự bài toán tìm nơi định cư để tiện chỗ học cho con ở đất SG này ko dễ đâu bác.
Tùy vào vị trí trường học + cho làm của chủ thơt @Chim Ku mà quyết. Tầm tiền đó nhiu lua chọn. Nhưng thằng phét lác dụ cứ tp Đông là chết nha chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thuto1