Hạng B2
30/6/08
122
150
43
Chưa Tới Buôn Mê Sao nghe nói xxx nhiều trạm mà bắt cán vạch nữa lại nghe nói chán , mình lỡ đạt phòng ở sài gòn Buôn Mê 2 đêm rồi ,

Bạn nên nhớ rằng tất cả phải chấp hành Luật Giao thông
Vạch gì thì vạch, không đè lên thì thôi.
Đã đặt phòng đi chơi đi bạn, mấy đứa em thôi lần đầu cầm lái cũng chạy lên BMT suốt có mất đồng tiền phạt cán vạch đâu.

Tiến tới còn đi xuyên Việt nữa bạn, chặng SG-BMT mới là phần nào của lộ trình thôi.

Các bạn cứ suy nghĩ thành ra vấn đề trở nên nghiêm trọng thôi !

Chúc chuyến đi vui vẻ, cảnh vật 2 bên đường rất đẹp và hơn nữa đường cũng đẹp !

Hạng B2
30/6/08
122
150
43
- Các bác thấy em đi tuyến này được không ạ: https://goo.gl/maps/fkXGD1v6KQz
- Khách sạn thì em đã nghiên cứu kỹ rồi, và em đã đặt được phòng ở Sài Gòn - Ban Mê giá 1.250.000đ / 1 đêm, và hiện đang gần hết phòng, riêng Mường Thanh nghe đâu cũng đã full phòng rồi.
- Ăn uống chắc em nghe lời mấy bác em dừng ở Phúc Lộc Thọ.

Lộ trình thì chuẩn rồi đó bác.

Vì Phúc Lộc Thọ lúc đi nó nằm bên trái đường lúc đi, nơi đây dành cho xe khách hay ghé ăn cơm cá nhân tôi khuyên lúc đi không nên ghé.

Còn quán cơm thì bác nên xem lại 2 điểm dừng ăn cơm như tôi có comments đó

Chúc chuyến đi thành công !

Hạng B2
30/6/08
122
150
43
1. SG-Bình Dương (QL13)-Bình Phước-Đắc Nông-Buôn Mê (QL14)

2. SG - Dầu Giây - Madagui (QL20)- Đắc Nông (DT725, QL28) - Buôn Mê (QL14)

Có trẻ em đi cung 1 cho dễ. KS rẻ bèo, chọn Sài Gòn - Ban Mê cho sang. Lựa chọn khác Mường Thanh, Daruko, AEC, Lak Resort. Loại dưới 500k có Hồ bơi là Dam San nhưng chất lượng hơi tệ.

Bác đi chơi theo lộ trình 2 này với thời gian như thế (3 ngày 2 đêm) không ổn. Đường Quốc lộ 20 khu vực từ Dầu Giây lên đến Bảo Lộc trên đường dân ở san sát, Biển khu dân cư rất nhiều, bác đi nhanh không được, dẫn đến lộ trình đi chậm. Quốc lộ 28 có những đoạn đường vẫn còn xấu, dòng xóc.

Lộ trình 2 sẽ dài hơn lộ trình 1, tốn xăng. Nếu có dài ngày hơn thì đó là một trải nghiệm cũng thú vị, vừa đi vừa ngắm cảnh với lộ trình 2

Hạng B2
30/6/08
122
150
43
Lộ trình thì sài gòn ngã tư đồng xoài quẹo phải ql14 rồi thẳng tiến 1 đường. Đường đẹp vắng. Buôn mê ko phải điểm du lịch nên chả có gì để chơi hay tham quan cả. Ở 1 tối là chán ngay

Đi thăm điểm du lịch Buôn Đôn, thác Dray Sáp, thác Dray Nur, hồ Lắc

Ăn bún bà Mô (82 Lê Thánh Tông, phường Tân Lợi, TP.BMT)-bán buổi sáng
Hoặc bún riêu bà Tùng (góc đường Bà Triệu và Hùng Vương, nhìn ra trường THPT BMT)-bán buổi sáng
Phở Nguyên (24 đường Lê Thánh Thông)
Phở Nguyện(trên đường Hùng Vương, cách ngã tư Bà Triệu và Hường độ 300m)
Trưa ăn thịt gà hấp lá chanh (18 Trương Công Định, bán từ 10h sáng trở đi, không phải số 18 là các quán nhái thương hiệu nhé các bác, đúng số 18)

Chúc chuyến đi vui vẻ

Hạng B2
30/6/08
122
150
43
Lên chi Mỹ Phước, Chơn Thành loằng ngoằng vậy bác. Ngã tư sỡ sao rẽ vào ĐT 741 rồi.

Tôi cũng nói rõ thêm, thực ra đường Nguyễn Văn Thành (đấu vào ngã tư Sở Sao) ngày xưa gọi là DT741, sau này đổi là Nguyễn Văn Thành đoạn đầu thôi, thực nó cũng chính là DT741 nên nhiều bạn lấn cấn

Từ QL13, hướng TP đi lên, Cứ đến ngã tư Sở Sao rẽ phải chạy thẳng 1 mạch,

Hạng C
7/8/12
707
9.539
93
Chưa Tới Buôn Mê Sao nghe nói xxx nhiều trạm mà bắt cán vạch nữa lại nghe nói chán , mình lỡ đạt phòng ở sài gòn Buôn Mê 2 đêm rồi ,
cũng ko có gì đâu. cứ bt mà chạy . nên đi cho biết anh ui.

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
Em mới đi kontum hồi tuần trước , TPHCM - SỞ SAO - CỔNG XANH - PHÚ GIÁO - ĐỒNG XOÀI - QL14 - BÙ ĐĂNG - GIA NGHĨA - BUÔN MÊ THUỘC ...... Đường cua dốc + CSGT , bác chú ý tốc độ, giữ đúng lane và đem theo tiền đóng BOT ( 35K/trạm ).

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Bác đi chơi theo lộ trình 2 này với thời gian như thế (3 ngày 2 đêm) không ổn. Đường Quốc lộ 20 khu vực từ Dầu Giây lên đến Bảo Lộc trên đường dân ở san sát, Biển khu dân cư rất nhiều, bác đi nhanh không được, dẫn đến lộ trình đi chậm. Quốc lộ 28 có những đoạn đường vẫn còn xấu, dòng xóc.

Lộ trình 2 sẽ dài hơn lộ trình 1, tốn xăng. Nếu có dài ngày hơn thì đó là một trải nghiệm cũng thú vị, vừa đi vừa ngắm cảnh với lộ trình 2
Chênh nhau 1h đồng hồ thôi, đoạn QL20 mới đến thị trấn Madagui có 80km chứ đâu đã lên đến Bảo Lộc, bằng từ SG đi Bình Phước. Ba ngày 2 đêm đi quá ổn. Hay nhất là đi 2 về theo 1 chủ yếu để trải nghiệm. Còn nếu chỉ nhắm đến Buôn Mê thì cứ 1 mà chạy.

Hạng B2
25/1/15
251
2.517
93
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
1)Về đường: Tôi cũng đi nhiều lần rồi, đường tốt, rộng rãi thoải mái như có bác đã nêu rồi, hoàn toàn đồng ý:
+Vào đường Quốc lộ 13, đi đến ngã 4 Sở Sao rẽ phải> Nguyễn Văn Thành -> DT741 -> Đồng Xoài -> QL14
Hoặc +Vào đường Mỹ Phước-Tân Vạn -> Nguyễn Văn Thành -> DT741 -> Đồng Xoài -> QL14

2)Cơm trưa: Tùy thuộc vào thời gian mà trên đường đi nên ăn cơm ở 2 quán theo tôi như sau:
+Quán cơm Thanh Dũng, ngon, bổ, rẻ, xe ô tô và xe tải hay ăn, địa chỉ:
Khu phố Đức Thiện, Thị trấn Đức Phong, huyện Bù Đăng, Tỉnh Bình Phước
(Tọa độ GPS như sau: 11.803547,107.220129 ) cứ copy tọa độ đó quăng vào Google hoặc Google map là có điểm B(điểm đến) ngay. Hướng từ SG đi về BMT nằm bên tay phải, bán buổi trưa, chiều

+Quán cơm Hương Miền Tây, có cơm niêu
Xã Kiến Thành, huyện Đak R'lấp, Tỉnh Đăk Nông
(Tọa độ GPS 11.972271, 107.492030)

3)Vấn đề giao thông:
+Mặc dù đường rất đẹp nhưng chấp hành đúng tốc độ, vạch kẻ đường đứt liền, các biển cấm (vượt, cấm vượt, hết cấm vượt có liên tiếp nên phải lưu ý kẻo mất tiền)
+Địa phận Bù Đăng(Bình Phước) phần giáp ranh huyện Đak r'lấp hay có biển hạn chế tốc độ 60km/h và hết hạn chế 60km phải lưu ý

4)Đi qua TP.Gia Nghĩa có rừng thông và võng giải bán nước giải khát, nên dừng nghỉ cho các bé chơi, nằm võng đỡ mỏi lưng, giá cả hợp lý. Chỗ đó có bán thịt nai, heo rừng(thực ra là nai nuôi, heo rừng lai thôi)

Chúc bạn thượng lộ bình an !
Không bị mất tiền mới vui !
Cám ơn bác đã chỉ dẫn tận tình

Hạng B2
25/1/15
251
2.517
93
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bạn nên nhớ rằng tất cả phải chấp hành Luật Giao thông
Vạch gì thì vạch, không đè lên thì thôi.
Đã đặt phòng đi chơi đi bạn, mấy đứa em thôi lần đầu cầm lái cũng chạy lên BMT suốt có mất đồng tiền phạt cán vạch đâu.

Tiến tới còn đi xuyên Việt nữa bạn, chặng SG-BMT mới là phần nào của lộ trình thôi.

Các bạn cứ suy nghĩ thành ra vấn đề trở nên nghiêm trọng thôi !

Chúc chuyến đi vui vẻ, cảnh vật 2 bên đường rất đẹp và hơn nữa đường cũng đẹp !
Cám ơn những lời động viên , như vậy mình đi cẩn thận đúng luật mà đi thôi