Hạng B2
5/9/18
164
271
63
Góc nhìn thuê vỉa hè ở Hà Nội đã áp dụng trước đó để hiểu kỹ hơn
theo mình hiểu thì cũng như bài trên. hiện trạng là những quán cafe, quán ăn hay người sử dụng vỉa hè nhưng tiền ko vào túi NN (vào túi ai thì ko biết). bây h quản lý, tức những người đang sử dụng để kinh doanh thế này sẽ phải trả tiền vào ngân sách NN. còn những nhà ko kinh doanh thì vẫn giữ nguyên trạng; chứ ko phải lấy hết cái vỉa hè rồi thích cho thuê là cho.

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
Giá này mà ngộp gì bạn. Khách ngộp thì có. Mt giờ thời qua rồi. Giống ca sĩ hết thời. Đưa em nó vào dĩ vãn. Sg vài hôm nữa cho thuê vỉ hè. Nhà mặt tiền ô tô khỏi vào luôn.
"Sg vài hôm nữa cho thuê vỉ hè. Nhà mặt tiền ô tô khỏi vào luôn."
đội nào mạnh vậy a :D

hóng nhà mt cắt lỗ 50%
báo em vào việc nhé
ah ko, 30% thôi

• Haha
Reactions: mariovo94
Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
Giá này mà ngộp gì bạn. Khách ngộp thì có. Mt giờ thời qua rồi. Giống ca sĩ hết thời. Đưa em nó vào dĩ vãn. Sg vài hôm nữa cho thuê vỉ hè. Nhà mặt tiền ô tô khỏi vào luôn.
vậy căn này ngộp ko a
30 tỷ cho căn 25 Bùi Viện (cách ngã 4 Đề Thám vài căn) khu vực sầm uất nhất
4x13 , 5 tầng
dòng tiền hàng tháng 5500-6000$ ~ 140 tr/tháng
sắp mất cái vỉa hè , oto ko vào nhà được nên chủ bỏ chạy lấy người đây
Sài Gòn: Có bác nào bị ngộp cần giải cứu BĐS không?

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
theo mình hiểu thì cũng như bài trên. hiện trạng là những quán cafe, quán ăn hay người sử dụng vỉa hè nhưng tiền ko vào túi NN (vào túi ai thì ko biết). bây h quản lý, tức những người đang sử dụng để kinh doanh thế này sẽ phải trả tiền vào ngân sách NN. còn những nhà ko kinh doanh thì vẫn giữ nguyên trạng; chứ ko phải lấy hết cái vỉa hè rồi thích cho thuê là cho.
Anh này chuẩn nè
đơn giản là hợp thức hóa để tận thu
chỗ nào trước giờ đậu free được thì thu phí .hết

Hạng D
26/8/05
3.936
22.947
133
Cái vỉa hè nếu chủ nhà sử dụng thì đóng tiền thuê cho nhà nước. Ko đóng mà sử dụng thì xử phạt lấn chiếm vỉa hè.
còn vỉa hè cho thuê hoặc khu cho thuê nên là khu công cộng. Chứ tự dưng vỉa hè cho ai đâu tới thuê, cái phát sinh hệ luỵ muốn vô nhà phải thuê lại qua trung gian. Ko giải quyết triệt để thế nào cũng quánh nhau
Vấn đề anh nêu đang là thắc mắc chưa thấy chính quyền trả lời.
Trong các quy định vừa ban hành, nói rất rõ về giá, nhưng không có bất cứ câu chữ nào về việc đối tương thuê.

Tập Lái
1/5/13
37
95
18
Vấn đề anh nêu đang là thắc mắc chưa thấy chính quyền trả lời.
Trong các quy định vừa ban hành, nói rất rõ về giá, nhưng không có bất cứ câu chữ nào về việc đối tương thuê.
Sống ở xứ mình mà chúng nó cứ tưởng ở xứ tư bản giãy chết người bóc lột người. Bảo sao Deng kêu dân trí thấp. Hâhhaha.
Né ra cho đẻng viên làm kinh tế

• Like
Reactions: Lexus2b
Tập Lái
1/3/16
11
15
3
Mình chính chủ cần bán miếng đất trung tâm phường Tăng Nhơn Phú A:
- 5.6m x10.2m (nở hậu 5.7m), thổ cư 51m2
Vị trí: mặt tiền đường 7m khu Man Thiện, tải, hơi quay đầu thoải mái.
- Bán kính 500m là ủy ban phường, BV Lê Văn Việt, các trường đại học Tài Chính, GTVT, Bưu Chính,...BHX, Vinmart...ra Lê Văn Việt hay Man Thiện gì cũng tiện.
Anh chị em nào cần, inbox nhé

• Like
Reactions: tv2018.chung
15/5/21
1.271
5.860
113
34
Mình chính chủ cần bán miếng đất trung tâm phường Tăng Nhơn Phú A:
- 5.6m x10.2m (nở hậu 5.7m), thổ cư 51m2
Vị trí: mặt tiền đường 7m khu Man Thiện, tải, hơi quay đầu thoải mái.
- Bán kính 500m là ủy ban phường, BV Lê Văn Việt, các trường đại học Tài Chính, GTVT, Bưu Chính,...BHX, Vinmart...ra Lê Văn Việt hay Man Thiện gì cũng tiện.
Anh chị em nào cần, inbox nhé
2 năm rồi chưa ra được hử bác

• Haha
Reactions: nthung241