Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Tập Lái
2/8/13
17
17
28
It
Các bác đang ở DL cập nhập tình hình mai anh đào cho em với :D
Trong tp ít có anh đào lắm bác. Sáng nay em đi từ ĐL về NTrang dọc đường thấy có nhiều anh đào hơn.

Hạng C
1/1/12
530
375
63
It
Trong tp ít có anh đào lắm bác. Sáng nay em đi từ ĐL về NTrang dọc đường thấy có nhiều anh đào hơn.
Đường đèo Khánh Vĩnh từ Đà Lạt xuống Nha Trang có nhiều cây anh đào to đẹp lắm :D

Còn đường đèo thì quá xấu luôn, ổ gà ổ voi sạt lở đủ hết :( Bữa em đi lúc hơn 10h sáng mà có sương mù, ko thấy trước mặt luôn :D

• Like
Reactions: QT75
Tập Lái
2/8/13
17
17
28
Đường đèo Khánh Vĩnh từ Đà Lạt xuống Nha Trang có nhiều cây anh đào to đẹp lắm :D

Còn đường đèo thì quá xấu luôn, ổ gà ổ voi sạt lở đủ hết :( Bữa em đi lúc hơn 10h sáng mà có sương mù, ko thấy trước mặt luôn :D
Đúng rồi bác, do ảnh hưởng đợt sạt lỡ vừa qua đường đèo giờ xấu quá...

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Em đang ở 1 cái khách sạn trên đường vào Đường hầm điêu khắc, heo hút vô cùng, tối cũng ngại vào thành phố luôn. Đường không có đèn, lại còn trải đá răm. Nói chung là vẫn còn tiếp tục hoàn thiện. Nhưng bù lại khách sạn khá đẹp và hiếu khách.
Các bác cho em hỏi chỗ rửa xe hút bụi nào làm việc hôm nay không, xe em như cái ổ chó tanh bành vì đám con nít. Ngoài ra vỏ trước em phát hiện có cái đinh nhỏ găm lút luôn có lẽ phải vá vỏ nữa để về lại SG.
Vá xe thì ra phía sau rạp hát Hòa Bình.
Rửa xe thì đi dọc theo đường Hai Bà Trưng, La Sơn Phu Tử bác tìm thử nhé!

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Thanks bác. E đi lần đầu nên k nhiều kn. Nhà e đi chơi dọc bờ hồ chụp hình uống sữa đậu nành cho có cảm giác trải nghiệm và ghé vào các quán dọc bờ hồ từ Hương Trà tới quán cafe phục vụ trà gừng (tên gì e quên) kế bên bưu điện ở bùng binh, các quán đều ok và khá hài lòng từ phục vụ tới $$$ lẫn view, riêng có cái Hương Trà này thặc sự mất ấn tượng cơm cứng ngắc đồ ăn bình thường nhưng giá lại chát vô cùng (thêm chút . Sẵn các bác cho e hỏi Lang Biang mềnh có thể tự lái xe lên đc k hay buộc thuê xe jeep.... lần đầu tiên đi Dalat thực sự rất ấn tượng: k có đèn giao thông, k có xxx mà gt k loạn quá hay e thật sự rất khâm phục dân Dalat ở cái vụ này, đậu xe k sợ vặt gương....
Phải đi xe Jeep nha Bác, mà đi xe của họ kinh bỏ mợ họ ỷ quen đuòng chạy lạng lách đánh võng mình đi một lần giao cả sinh mạng GĐ mình cho họ lỡ có xảy ra tai nạn thì hối hận không kịp.

• Like
Reactions: nonames
Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Quán nem Ba Hùng đi tới 20 mét nằm bên trái cùng dãy có một quán cơm ăn rất ngon mà giá bình dân ,em nhớ mậy mậy quán tên Hoang dã

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Lúc trước nhà em đi 3 người, ghép thêm 3 người nữa. Mà mấy tên đi cùng ngu vãi cỗ vũ cho ông tài xế chạy nhanh, em ngồi trước thấy ớn quá nói ông tài chạy chậm nhưng vẫn chạy nhanh. Em thấy trên tap lô có dán tờ giấy nếu tài xế chạy quá 40km/h thì gọi đường dây nóng để phản ánh, em dựa vào đó nói ổng mới giảm tốc độ xuống. Chả gì phải ngại nói, em xin giã từ đỉnh đó luôn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Nhà bác nào book phòng ở ks Kim Cương tối nay làm cái BBQ gia đình trên tầng thượng nha. Chiều tối em lên tới, đã dặn ms.Hà ở ks chuẩn bị cho aeOS họp mặt rồi, kinh phí Campuchia.
Sài Gòn - Đà Lạt

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Nhà bác nào book phòng ở ks Kim Cương tối nay làm cái BBQ gia đình trên tầng thượng nha. Chiều tối em lên tới, đã dặn ms.Hà ở ks chuẩn bị cho aeOS họp mặt rồi, kinh phí Campuchia.
View attachment 601920
Đường Đại Ninh ok chứ hả bác? Sáng mai em xuất phát từ MN :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Mũi né đi ngã Bàu trắng ra Lương sơn mất 1h. Từ LS đi QL28B đèo Đại ninh lên Ninh gia mất 2hrs cho 75km, bên Bình thuận đường rất vắng, nhiều ổ gà quá nên chạy rất chậm sợ sụp hố, đèo ĐN và bên Lâm đồng đường ổn hơn. Nói chung sedan hay chân dài chân ngắn gì đó cũng chạy tốt, và đều phải tránh vô số ổ gà thôi.
Sài Gòn - Đà Lạt

Chỉnh sửa cuối: