Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
SG- ĐN em toàn đi dịp tết nên chỉ đi đường biển + QL1, chưa đi QL14. Ngày thường thì khuyến khích bác nên đi cả 2 cung đường, sẽ có nhiều trải nghiệm hay. Đi QL14 và về đường biển + QL1

Hạng B2
26/10/16
115
71
28
Q7, Tp.HCM
Đã từng đi cả 2 cung đường. Đi QL1A nhàn hơn, đường Tây Nguyên được cái phong cảnh rất ngoạn mục. Nếu có con nhỏ nên đi QL1, nếu thích khám phá thì đi đường QL14.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Lịch trình của mình đây.
do không nghỉ được nhiều mà muốn đi chơi nên lich trình của mình hơi "cứng" chút. Do lần này chủ yếu là Ninh Bình và chạy xe ngắm cảnh nên cũng ổn. Đã 3 năm rồi không chạy xuyên gần hết Việt do dịch nên năm nay quyết đi thôi.
Sài Gòn - Đà Nẵng nên đi tuyến Cao Nguyên hay tuyến đường ven Biển

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Hè này em tính làm chuyến SG-Đà nẵng ,Google chỉ tuyến cao nguyên gần hơn 100 km nhưng qua đèo Lò xo,còn đi tuyến QL1 ven biển tuy xa hơn nhưng có nhiều chỗ nghỉ. Mong các bác nào đã trải nghiệm xin chỉ giáo. Cám ơn.

View attachment 2711317*Ảnh minh họa
Bác có định chạy 1 mạch từ SG ra ĐN luôn hay sao mà sợ ít chổ nghỉ, đường Tây Nguyên đi nhàn hơn, cảnh đẹp, đèo Lò Xo chạy cũng okie Bác, Có vài đoạn sẽ không có sóng điện thoại, xe thì có lốp dự phòng và Bác biết tự thay vỏ thì okie thôi (đề phòng cán đá lăn xuống từ núi, mình đã bị). Bác có thể dừng nghỉ qua đêm tại BMT hoặc Pleiku tùy Bác xuất phát sớm hay muộn. Còn chiều về thì Bác cứ theo CT ĐN - QN cho biết, sao đó thư thả theo đường ven biển lấy hứng thú để chạy xe về tới NT sau đó xuyên qua Đà Lạt (đèo Khánh Lê) nghỉ đêm ở Đà Lạt sáng mai về lại SG vậy là đầy đủ cảm giác, hương vị lên rừng xuống biển...Chúc Bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
QL14 đi bác. Cảnh đẹp và bớt xô bồ hơn. Có các chị ong nâu nâu, canh đường cho bác chạy đúng làn và tốc độ nữa
vàng hay nâu bác??? Có tiếp thị sữa với mấy cái xe cà tàng bên Lào hay Cam nữa