Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
565
2.855
93
Sài Gòn đi Cần Thơ lúc này có được chưa?
*Ảnh minh họa

Em tính đi Cần Thơ có công chuyện, đã đủ 2 mũi Vacine trên 14 ngày và test âm tính.

Đang lăn tăn qua chốt ở Vĩnh Long và chốt ở Cần Thơ, có anh nào đã đi chưa ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/3/13
1.454
4.165
113
Mình có việc đi BV Hoàn Mỹ Cửu Long ở Cần Thơ , quy định là : có công văn của CDC Cần Thơ cấp nêu rõ tên , địa điểm đến , thời gian đến ; tiêm đủ 2 mũi và xét nghiệm PCR âm tính trong 72 giờ .
Cần Thơ vẫn chưa thông đâu bác

• Like
Reactions: hoang244
Hạng D
11/4/10
1.505
3.065
113
TP.HCM
Cách ly 7 ngày.
Tức là sao bác? VD là mình đi xe cá nhân từ SG, chạy qua các tỉnh trung gian cho đi qua, tới chốt của tỉnh mà mình muốn vào làm việc, trình cái thẻ xanh VC 2 mủi cho họ xem, xong rồi mình lên xe của họ chở thẳng vào TT cách ly của tỉnh đó luôn hay sao ạ? thế thì đi công tác mà có làm việc được con mẹ gì đâu? :D

Ps: em không rõ mấy cái vụ cách ly này lắm? mấy ông nội này chữ nghĩa nhiều quá, em dân thường dốt văn chương, Bác khai thông thêm cho em biết chút ạ, cám ơn Bác nhiều nha!

Hạng C
6/3/12
802
451
63
Tức là sao bác? VD là mình đi xe cá nhân từ SG, chạy qua các tỉnh trung gian cho đi qua, tới chốt của tỉnh mà mình muốn vào làm việc, trình cái thẻ xanh VC 2 mủi cho họ xem, xong rồi mình lên xe của họ chở thẳng vào TT cách ly của tỉnh đó luôn hay sao ạ? thế thì đi công tác mà có làm việc được con mẹ gì đâu? :D

Ps: em không rõ mấy cái vụ cách ly này lắm? mấy ông nội này chữ nghĩa nhiều quá, em dân thường dốt văn chương, Bác khai thông thêm cho em biết chút ạ, cám ơn Bác nhiều nha!
Theo mình, tốt nhất là bác cứ alo đến Sở Y tế Cần Thơ để họ hướng dẫn cụ thể, chính xác.

Hạng C
16/5/20
546
2.334
93
38

Cmnd + Giấy test 2 mũi( Nếu mới 1 mũi thì có thêm giấy test nhanh hoặc pcr). Nếu sài gòn về cần thơ thì anh đi đườg N2 qua cầu vàm cống.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.505
3.065
113
TP.HCM
Theo mình, tốt nhất là bác cứ alo đến Sở Y tế Cần Thơ để họ hướng dẫn cụ thể, chính xác.
Dạ, vâng, Bác dạy chí phải ạ! :D

Em nghe nói Cần Thơ đã cho quán nhậu hoạt động lại, đk là khách VC 2 mủi (thẻ xanh) + PCR âm tính < 72h, đám anh em hủ hèm Cần Thơ rủ đám lưu linh SG em xuống chơi 1 bửa, ko say ko về, chắc em điện thẳng vào VP UB Tỉnh nói là đi CT dự Hội thảo bàn về giải pháp giảm nhậu, tổ chức tại quán 5 Đời - 6 Đẹp. :D

• Haha
Reactions: CuBiMi