Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Thành phố trung ương chắc giờ chỉ có TP.HCM là vùng dịch chứ Hà Nội hết rồi các bác nhỉ.
Đà Nẵng cũng hết, Cần Thơ thì không có.
Thằng nào cũng từ te tua tới tơi tả ít nhiều mà dấu thôi bác. Đảm bảo thằng nào cũng dấu bớt.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
mình ở SG, có rẫy cao su ở tây ninh. nên lên xuống hoài.có lúc ở lại 1,2 ngày, có lúc cũng về.đi lại bình thường. các bác có biết là bây giờ SG với tây ninh tuy 2 mà 1, chú 7 Nên bây giờ về làm bí thư thành phố.

Hạng D
15/5/13
1.553
8.982
113
37
hổm rài ở nhà hay đi lung tung, nếu tự ở nhà được 14 ngày rồi ko triệu chứng gì thì ôm con xe chạy thẳng 1 mạch tới cổng, khai báo y tế, rồi zọt thẳng tới điểm đến. dọc đường ko được ghé tùm lum tùm la.
còn hổm rài đi tùm lum thì đợi thêm 14 ngày nữa hãy đi cho an toàn.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
hổm rài ở nhà hay đi lung tung, nếu tự ở nhà được 14 ngày rồi ko triệu chứng gì thì ôm con xe chạy thẳng 1 mạch tới cổng, khai báo y tế, rồi zọt thẳng tới điểm đến. dọc đường ko được ghé tùm lum tùm la.
còn hổm rài đi tùm lum thì đợi thêm 14 ngày nữa hãy đi cho an toàn.
Bây giờ không ở đâu là an toàn! Chấp nhận sống chung với Co Vy thôi!

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Khánh Hòa, Phú Yên, Bình Định, Bến Tre, Tây Ninh phân loại những người về từ Gò Vấp, phường Thạnh Lộc, quận 12..., nơi ghi nhận 149 người nhiễm bệnh liên quan đến Hội thánh Truyền giáo Phục hưng, từ ngày 31/5 và các điểm phong tỏa khác của TP HCM là F1, phải cách ly 21 ngày. Người về từ các quận huyện khác TP HCM, hoặc các địa phương khác xuất hiện dịch thì cách ly tại nhà, nếu có triệu chứng sốt, ho, khó thở thì cách ly tập trung.

Cái này là quy định, có thể có Bác đi công việc ở Tây Ninh và về HCM được, cũng có khi bị cách ly tại nhà. Tùy quan điểm của địa phương thôi. Nhưng lỡ mình dính và lây lan thì cũng phiền.

P/S: ông bạn Em có việc về nhà ở Tây Ninh, bị cách ly tại nhà hơn 1 tuần rồi, hiện chưa về lại HCM.

Hạng F
3/10/15
9.831
12.096
113
Thằng nào cũng từ te tua tới tơi tả ít nhiều mà dấu thôi bác. Đảm bảo thằng nào cũng dấu bớt.
Ừ chả biết sao, thấy mấy dì ở Hà Nội bảo không có ca bệnh nữa.