Hạng D
23/4/18
1.191
1.258
113
Nói chung tính trc đc sẽ tốt, nhưng tgian này cứ xem xét cho kỹ, chưa gấp thì cứ ngắm, sẽ nhiều chọn lựa

Nhiều lựa chọn là sản phẩm cần bán ra nhiều hơn. Đa dạng để lựa. Còn giá thì saleoff cỡ 10% sẽ quay đầu lên lại sau dịch nếu ko biết nắm bắt

Tập Lái
22/7/15
8
9
2
Chào các bác,
Tình hình là khoảng 1 tháng nay em tham khảo nhiều cò đất thì thấy giá nhà đất vẫn neo mức cao, một số nơi xong hạ tầng đẹp hay vị trí ok thì giá cũng nhích lên nhè nhẹ so với cuối 2019 chứ có giảm gì đâu....

Toàn giảm kiểu dật tít , đẩy giá lên gấp rưỡi rồi ghi quảng cáo bán rẻ nhất thị trường do dịch bệnh .....

Toàn quảng cáo xạo ko ....

Bác nào biết dự án nào giảm thật tư vấn em với (giảm thật nhé ,ko phải giảm quảng cáo)

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Chưa thấy bds khu nào có dấu hiệu giảm giá. Chỉ thấy đóng băng không tăng thêm mà neo ở mức giá như cuối năm trước. Tức vẫn nằm mức cao.
Một số dự án căn hộ còn thấy nhích giá thêm do nhu cầu mua thực vẫn rất cao.
Giảm giá theo kiểu mấy web đăng tin bds, kiểu của mấy anh cò vạc đăng trên Fb thì có thấy ghi giảm giá. Nhưng giá đã giảm còn cao hơn mức giá trước dịch bệnh.

Hạng D
28/10/19
1.233
4.326
113
Chào các bác,
Tình hình là khoảng 1 tháng nay em tham khảo nhiều cò đất thì thấy giá nhà đất vẫn neo mức cao, một số nơi xong hạ tầng đẹp hay vị trí ok thì giá cũng nhích lên nhè nhẹ so với cuối 2019 chứ có giảm gì đâu....

Toàn giảm kiểu dật tít , đẩy giá lên gấp rưỡi rồi ghi quảng cáo bán rẻ nhất thị trường do dịch bệnh .....

Toàn quảng cáo xạo ko ....

Bác nào biết dự án nào giảm thật tư vấn em với (giảm thật nhé ,ko phải giảm quảng cáo)
Nhu cầu bác cần mua nhà phố hay dự án, ở đâu. Thấy bác hỏi kiểu như không biết muốn mua ở đâu.

Tập Lái
7/6/09
25
13
3
Các bác cứ nằm đó mà trông chờ giảm, mỗi năm dân di cư lên Tp sống theo cấp số, ngày căng đông chóng mặt. Bắc Trung Đông tây cứ saigon mà kiếm việc, kiếm chỗ ở thì giảm vào mắt. Đất đai nhà cửa trong những quận nội thành vi trí có hạn, pháp lý dần hạn chế. Cho dù có dịch hay gì thì giá cũng chỉ nằm đó giảm trong ngắn hạn ở 1 vài sản phẩm, giờ dân đầu tư cũng chẳng ai dại quá mà bỏ hết trứng vào 1 rổ để chết như 2011. Còn em giờ mà có hàng ngộp đúng tầm tiền và đúng sản sản phẩm cần thì em múc, để 2-3 năm nữa bán.

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng B2
20/4/19
129
1.206
93
Các bác cứ nằm đó mà trông chờ giảm, mỗi năm dân di cư lên Tp sống theo cấp số, ngày căng đông chóng mặt. Bắc Trung Đông tây cứ saigon mà kiếm việc, kiếm chỗ ở thì giảm vào mắt. Đất đai nhà cửa trong những quận nội thành vi trí có hạn, pháp lý dần hạn chế. Cho dù có dịch hay gì thì giá cũng chỉ nằm đó giảm trong ngắn hạn ở 1 vài sản phẩm, giờ dân đầu tư cũng chẳng ai dại quá mà bỏ hết trứng vào 1 rổ để chết như 2011. Còn em giờ mà có hàng ngộp đúng tầm tiền và đúng sản sản phẩm cần thì em múc, để 2-3 năm nữa bán.

Im lặng khe khẽ mua để làm giàu cho bản thân đi bác..........................................................
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
sâu :)

Chứ bác la toáng lên thì người ta không chịu bán rẻ đâu

• Haha
Reactions: Sống Gọn
Tập Lái
7/6/09
25
13
3
Im lặng khe khẽ mua để làm giàu cho bản thân đi bác..........................................................
.
.

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
sâu :)

Chứ bác la toáng lên thì người ta không chịu bán rẻ đâu
Hehe, tình trạng ngộp và bán lẹ trên thứ cấp sẽ có, đến hạn ngân hàng kẹt quá thì cũng hạ để đẩy thôi bác. Giai đoạn này Game bắt đầu rục rịch rồi. Ai trông đợi giảm để bắt thì cứ tìm mò người kẹt nợ, ai ko dính ngân hàng thì cứ găm không cần vội vàng để bán đâu nhưng vỡ trận như 2011 thì em nghĩ là không thể. Về dài hạn, HCM 15 năm nữa giá đụng vô không nổi đâu. Singapore 1 condo/ tính ra 40-50 tỷ đồng, Shanghai, Bac Kinh y chang, Hongkong thi khung khiep hơn out fo control luôn - mẫu số chung của các thành phố trung tâm tập trung nhiều business đó (Hongkong tính ra trung bình 1 thanh niên tốt nghiệp ĐH đi làm để mua được 1 căn hộ phải nhịn ăn tiêu để dành 26 năm). Hiện tại, gia bds các khu vực trung tâm sg bằng 1/10 so với bat dong san các thi truong đó và thấp hơn vài lần so với bds trung tâm của các thị trường lân cận như Bangkok, Malaysia cho dù có không thể lên đến mức 10-15 lần như Singapore hay Thượng Hải thì nó cũng phải lên được vài lần nữa tương đương với thị trường same level như Bangkok, Kuala, nên dự án nào của Capitaland, Keppel Land hay chủ đầu tư nước ngoài uy tín mở vẫn hết sạch cho dù dự án mở sau định giá cao hơn dự án trước. Vốn mua 70% mua vào là từ Hongkong, Singapore, China, Korea nha bác. Ai mạnh xèng ôm được thì cứ ôm, người ngày càng đông mỗi năm thêm 1 cơ số người nhập cư kể địa phương lẫn từ nước ngoài, nhà cửa đất đai trung tâm thì có hạn thôi.