Tập Lái
1/4/17
9
10
3
30
Chào các bác, em là tài mới đang dự định lễ giỗ tổ Hùng Vương này làm một chuyến vi vu Nha Trang - Phan Thiết với bạn. Theo google maps thì em chọn cung đường như này:
TPHCM - Cao Tốc Long Thành - Dầu Dây - QL1A - DT712 (Tránh Lagi) - DT719 - DT716(Phan Thiết) - DT716B (hoặc 706 Bàu Trắng - Hòa Phú) - DT716 (Bãi đá bảy màu) - QL1A - Đường ven biển Ninh Thuận - Đường 702 (Vịnh Vĩnh Hy) - QL1A - Sân bay Cam Ranh - Nha Trang.
Đây là hình trên google map:

Link google maps cho các bác tiện tham khảo: https://drive.google.com/open?id=1oy6Gi5_8A0L80U1cSIkrtYDs6N4&usp=sharing

Nếu có thể các bác cho em hỏi, những đường trên có đoạn nào khó đi không ạ? Em đang thắc mắc là nên đi đường DT716B này hay đi 706 cho sát biển luôn :)

Em đo sơ bộ thì tổng quãng đường đi là 500km ^^ Em định đi 4 ngày 3 đêm, không biết đi như này có gấp không, bác nào rảnh rỗi tư vấn giúp em với. Em hứa sẽ review nhiệt tình ạ.

• Like
Reactions: realman_80
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em mới đi hồi cuối tháng 2, từ Saigon ra tới Bình lập Camranh, kể cả ăn sáng, ăn trưa mất khoảng chừng hơn 10hrs. chỉ khác là em đi hướng Saigon Phú Mỹ Lagi. Góp ý thêm với bác:
Cung D: nếu không cần đi ngắm khu resort Nguyễn đình Chiểu, bác chạy Võ nguyên Giáp đường đẹp, cảnh đẹp và nhanh hơn.
Cung E: nên đi 716B đường rất đẹp, cảnh đẹp, còn từ Phan rí cửa ra Tuy phong em đi QL1, nên đoạn ven biển chạy ngang bãi đá 7 màu em chưa biết thế nào.
Cung G: từ Cà ná chạy dọc biển ngang mũi Dinh ra Phan rang, có lúc cấm xe ô tô, nhưng nếu có thổ địa dẫn đường vẫn đi tốt.
Cung H: từ Phan rang chạy dọc biển ngang Ninh chữ, Vĩnh hy, Bình tiên, Cam lập đường tốt, cảnh đẹp.
(đoạn G và H đôi lúc thấy mấy chổ sạt lở nhưng vẫn chạy bình thường)
Còn từ Cam ranh ra Nha trang thì ok rồi. Tổng đoạn đường Saigon Cam ranh đã 500km. Còn lộ trình bác đi sẽ mất khoảng 12hrs, để thưởng thức được phong cảnh dọc đường thì bác nên khởi hành sớm khoảng 4, 5h sáng sẽ hợp lý hơn. Google maps hướng dẫn ok.
Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/4/17
9
10
3
30
Cảm ơn các bác nhiều. Ah mà bác Sixsense bảo cung G từ Cà Ná ra Phan Rang cấm xe ô tô em chưa hiểu lắm. Có ai thông não phát giúp em không ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Đường ven biển Ninh thuận (Cà ná - Phan rang) cũng như đường ven biển DT702 (Phan rang - Cam ranh) có đôi khi bị lở đá hoặc sạt cát, nên thỉnh thoảng thấy dựng bảng cảnh báo/cấm ô tô vào. Thật ra thì dù có sạt lở chút như một vài chổ hiện giờ trên đường 702 nhưng các phương tiện vẫn có thể lưu thông bình thường.

Hạng B2
8/5/13
116
291
63
Đường ven biển Ninh thuận từ Cà ná đi Phan rang bác đánh dấu G , cách nay mấy ngày em thấy họ để 2 cái thùng ghi cấm oto do đa lơr .
Đoanj Bàu trắng đi Cà ná ven biển đường rất đẹp . nhưng lưu ý giữa hai làn đường nhìn cát phẳng vậy chứ đi vào là sụt . Hôm rồi em gặp một bạn biển 86 không biết vì lý do gì lại đi vào đo , em phải kéo ra giùm .

Tập Lái
1/4/17
9
10
3
30
Đường ven biển Ninh thuận từ Cà ná đi Phan rang bác đánh dấu G , cách nay mấy ngày em thấy họ để 2 cái thùng ghi cấm oto do đa lơr .
Đoanj Bàu trắng đi Cà ná ven biển đường rất đẹp . nhưng lưu ý giữa hai làn đường nhìn cát phẳng vậy chứ đi vào là sụt . Hôm rồi em gặp một bạn biển 86 không biết vì lý do gì lại đi vào đo , em phải kéo ra giùm .

Cảm ơn bác đã thông tin, bác có nhớ đoạn đó ở khoảng khúc nào không để em kiếm đường tránh trước :) Em nhìn mê quá đá có lở thì cũng phải quyết đi cho bằng được :3duongbia:

• Like
Reactions: realman_80