Mình có việc cần đi Nha Trang. Các bác nào đi rồi xin chia sẽ đến thời điểm này từ SG-Nha Trang-SG trên tuyến QL1 có bị chốt chặn và đòi hỏi các thủ tục gì không? Hay đi lại bình thường rồi?
Cảm ơn các bác.
Sài Gòn - Nha Trang - Sài Gòn lưu thông bình thường chưa các bác?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
9/7/20
750
1.037
93
28
Đi bt nhé bác, mình mới làm 1 vòng đây
- đi máy bay: test là đc đi ko cần tiêm
- tàu hoả: ko cần test luôn
- ô tô: tốt nhất là tiêm 2 mũi + test là đi phà phà. Còn chưa đủ 2 mũi thì nên xin thêm giấy đi đường tại địa phương.

giờ nhà nước mở cửa, sống chung với dịch nên đừng lo lắng quá. Khánh hoà giờ địa phương nó đã tiêm gần như full ko thua gì sài gòn rồi (vì khánh hoà mấy tháng trước cũng là một trung tâm dịch như sài gòn) nên giờ rất an toàn

còn mình đi thì khai báo nơi đi nơi đến đầy đủ. Về địa phương tuỳ việc bạn đã tiêm ngừa thế nào thì sẽ cách ly tại nhà 3-7-14 ngày gì đó. Còn khách sạn cũng sẽ tương tự. Mình làm đúng ko gian dối trốn tránh thì chả có ai dám phạt.

9/7/20
750
1.037
93
28
Chắc chắc rồi. về địa phương phải biết tự giác cách ly tại nhà. lạng quạng thì án tù nằm trên đầu. Giờ thì chỉ có F0 khỏi bệnh mới là "hột xòan" chứ tiêm 2 mũi bệnh vẫn bệnh.
Tiêm đủ hay mắc rồi thì vẫn mắc lại bt nha bạn. Miễn dịch chỉ là tạm thời, biến chủng khác mắc như bt hoặc sẽ lây cho người khác bt. Mỹ và châu âu đầy đó

giờ đừng có quan tâm là mắc hay ko mắc mà chính sách là sống chung với dịch. Tích cực tiêm ngừa để ko bị nặng.

Khi đã tiêm đủ thì covid chỉ như cúm thông thường thôi. Mắc rồi khỏi, chứ giờ mà vẫn quan điểm đóng cửa, zero với covid thì quá là lạc hậu.

còn về địa phương hay đi bất kỳ đâu phải chủ động khai báo và y tế họ hướng dẫn mình làm gì thì làm đó nhé bác. Ko có vụ tự ý cách ly tại nhà hay tự quyết làm gì hết nhé. Tuân thủ đúng chả sợ ai phạt phiếc gì hết, sợ sệt tự làm bậy bạ tự cho mình là đúng thì mới lo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Tiêm đủ hay mắc rồi thì vẫn mắc lại bt nha bạn. Miễn dịch chỉ là tạm thời, biến chủng khác mắc như bt hoặc sẽ lây cho người khác bt. Mỹ và châu âu đầy đó

giờ đừng có quan tâm là mắc hay ko mắc mà chính sách là sống chung với dịch. Tích cực tiêm ngừa để ko bị nặng.

Khi đã tiêm đủ thì covid chỉ như cúm thông thường thôi. Mắc rồi khỏi, chứ giờ mà vẫn quan điểm đóng cửa, zero với covid thì quá là lạc hậu.

còn về địa phương hay đi bất kỳ đâu phải chủ động khai báo và y tế họ hướng dẫn mình làm gì thì làm đó nhé bác. Ko có vụ tự ý cách ly tại nhà hay tự quyết làm gì hết nhé. Tuân thủ đúng chả sợ ai phạt phiếc gì hết, sợ sệt tự làm bậy bạ tự cho mình là đúng thì mới lo.
Nhập gia tùy tục bác ơi, ở xứ bác có thể là bình thường còn ở đây làm lây lan dịch bệnh thì phạt là phạt. Ít nhất f0 đã khỏi bệnh thì sẽ k bị mắc lại bệnh trong vòng 6 tháng đến 1 năm, nên họ hoàn toàn có thể tự tin hơn người thường. f0 khỏi bệnh tiêm ngừa nữa thì tuyệt vời luôn đấy. Người chưa bệnh thì lường trước dc các triệu chứng bệnh của mình nặng hay nhẹ chứ người đã bệnh rồi thì sẽ biết triệu chứng mình ở mức nào.

Hạng D
29/3/17
1.404
11.159
113
Nhập gia tùy tục bác ơi, ở xứ bác có thể là bình thường còn ở đây làm lây lan dịch bệnh thì phạt là phạt. Ít nhất f0 đã khỏi bệnh thì sẽ k bị mắc lại bệnh trong vòng 6 tháng đến 1 năm, nên họ hoàn toàn có thể tự tin hơn người thường. f0 khỏi bệnh tiêm ngừa nữa thì tuyệt vời luôn đấy. Người chưa bệnh thì lường trước dc các triệu chứng bệnh của mình nặng hay nhẹ chứ người đã bệnh rồi thì sẽ biết triệu chứng mình ở mức nào.
2m + Fo lun đây...mà vt chưa cho qua đêm sao đi đây bác???

Hạng D
22/8/16
2.232
22.614
113
Mình muốn về đó, gặp một số người vì công chuyện, nếu lỡ lây lan cho họ không biết có bị truy tố không :(
Dịch này mình làm sao dám tự tin không là tác nhân lây lan :(

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mình muốn về đó, gặp một số người vì công chuyện, nếu lỡ lây lan cho họ không biết có bị truy tố không :(
Dịch này mình làm sao dám tự tin không là tác nhân lây lan :(
5K đó bác, nếu cả 2 phía đều tuân thủ 5K triệt để thì không sao đâu.
Khẩu trang em thấy dân ta chủ yếu dùng khẩu trang y tế, cái này không bảo vệ tốt bằng khẩu trang N95 loại 2 dây và đeo đúng cách đâu.
Thêm việc xịt khử khuẩn tay thường xuyên là ok mà