Tập Lái
1/3/20
8
44
0
32
Sài Gòn
Tiếp đi bạn trẻ, lời hay và hình đẹp. Tuần trước, mình mới đi lên Lak theo đường qua Nam Ka và về lại SG theo đường này luôn; thực tế chỉ có khoảng 5km đường xấu thôi mà như vậy thì nhằm nhò gì.:) Đi lòng vòng dãy Trường Sơn nhiều chỗ còn xấu hơn nhiều. :D Chúc bạn luôn vui!
Dạ cảm ơn anh ạ, em cũng bị thích đi Trường Sơn, nhưng chưa đi xa nhiều nên chưa dám đi, không biết có phải là mình đi theo đường mòn HCM không anh?

Tập Lái
1/3/20
8
44
0
32
Sài Gòn
Thêm vài tấm ảnh con chiến mã nữa mới đủ cảm xúc nha bác;)
Dạ, em sẽ update lên ạ.
bác chụp hình quá nghề luôn,đẹp dã man!lên BMT nhiều chỗ ăn ngon mà giá bình dân lắm!
Dạ chả giấu bác, do em làm nghề chụp hình ạ ^^ Em cũng không hiểu sao, vì vợ em lên google tìm đồ ăn ở BMT, đêm đầu thì 8h hầu hết các quán đều đóng cửa, đến trưa hôm sau ghé lại thì quán chưa mở cửa bác ợ :((
Em cũng có đam mê lái xe các cung đường của đất nước, nhưng thời gian không có nên mới đi gần. Trước tết, Em cũng mới đi 1 vòng Tây Nguyên nhưng không chụp hình với văn chương em không tốt nên không dám viết.
Ủng hộ các bác đi và chia sẻ kinh nghiệm.
Cứ viết đi bác ợ, ngày xưa em cũng dốt văn lắm....mình nghĩ sao viết vậy cho dễ bác. :)

Bác quá đỉnh, mình cũng mới lấy xe nhưng ngại con nhỏ không dám đi như bác. Tạm thời loanh quoanh trong phố cho quen xe cái.
Dạ, em tập đi Vũng Tàu, Tây Ninh trước rồi mới dám làm chuyến này đó bác, xe nhà mình cứ từ từ thong thả thôi ạ. Chúc bác sớm làm được 1 chuyến cùng gia đình ! ;)

Các hình bác chủ nên chèn chữ ghi địa danh mọi người mới biết chớ
Dạ em sẽ update.
Em đợt rồi tính đi từ Tà Đùng qua Hồ Lak (đường qua Nam Ka) mà nhiều bác bảo đường xấu lắm sedan đi không được nên em rút.... Bác cho em review đoạn từ Gia Nghĩa đi Hồ Lak ạ (đi DT684 hay Quảng Khê - Quảng Sơn)

Em làm phát từ HCM - Tà Đùng - BMT - Pleiku (bien ho, rừng thông) - Kom Tum/Mang Den - Bờ Y - Huế - Quảng Trị - Đà Nẵng - Quy Nhơn - Vĩnh Hy - SG.... 3000km rất ok.
Em chạy nhìn biển chưa bị bắt phát nào đợt đấy (không Vietmap lẫn Goong), ngán đoạn sắp tới Đèo Lo Xo (có bảng tốc độ - chỗ sửa chữa - mà không có bảng hủy, lẫn vào khu Ninh Thuận/Bình Thuận nhiều khi có bảng KDC mà không bản hết, có bảng hết zone mà không có bảng bắt đầu)
À em đi sedan nè bác, mazda 3 :) Em đi Theo DT 684 có xấu ổ gà nhiều khoảng 5-10km đoạn Nam Kar, còn lại đường nhỏ nhưng chạy ngon nha bác! Không có CSGT nữa ạ. Cảnh hoang sơ, khá đẹp bác. :d
Bác xem clip khoảng 1 phút đầu là đoạn từ Tà Đùng lên Hồ Lak đó bác. https://www.youtube.com/watch?v=mIXGmEW4Bbw&feature=emb_title

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Dạ cảm ơn anh ạ, em cũng bị thích đi Trường Sơn, nhưng chưa đi xa nhiều nên chưa dám đi, không biết có phải là mình đi theo đường mòn HCM không anh?
Cung bạn vừa đi qua, có một đoạn ngắn là đường mòn HCM. Đoạn Nam Ka do bên thủy điện Tur Sra làm nên không được bảo dưỡng, chăm sóc nên xuống cấp. Mà dù sao có đường từ Daknong qua Lak là may lắm rồi, cách đây chừng hơn 3 năm xe 1 cầu thì quên đi chuyện băng từ Quảng Sơn qua Nam Ka qua Lak. Chúc bạn luôn vui và có những chuyến thú vị tiếp theo.

Hạng C
22/4/12
839
668
108
mọi người mới biết lái cũng cứ thoải mái cầm lái mà chạy miễn sao có bằng,cứ tuân theo biển báo bên đường thì chả sợ anh công an nào cả,hồi mình cũng mới lấy bằng có gần 1 tháng là cầm vô lăng chạy Nha Trang - Đà Nẵng luôn.Do trong trường dạy lái các thầy dạy kỹ,hằng ngày học đều thay phiên nhau mỗi người cầm lái 1 lần đi hoặc về nên khi chưa có bằng đa số mọi người đều quen cảm giác đi trên đường rồi.Mình cũng thích cảm giác cầm vô lăng rong ruổi mọi nẻo đường,đất nước mình đẹp lắm,đi đến vùng nào cũng đầy cảnh đẹp!

• Love
Reactions: duong.lqm
Tập Lái
1/3/20
8
44
0
32
Sài Gòn
Cung bạn vừa đi qua, có một đoạn ngắn là đường mòn HCM. Đoạn Nam Ka do bên thủy điện Tur Sra làm nên không được bảo dưỡng, chăm sóc nên xuống cấp. Mà dù sao có đường từ Daknong qua Lak là may lắm rồi, cách đây chừng hơn 3 năm xe 1 cầu thì quên đi chuyện băng từ Quảng Sơn qua Nam Ka qua Lak. Chúc bạn luôn vui và có những chuyến thú vị tiếp theo.
Dạ, em cảm ơn anh! Chúc anh nhiều niềm vui nha! :)

• Like
Reactions: ben.le
Tập Lái
1/3/20
8
44
0
32
Sài Gòn
Em đã update đẩy đủ thông tin chuyến đi của em, còn mỗi đống hình chụp máy DSLR em chưa xử lý xong hết nên chưa đăng thôi ạ.