Tập Lái
17/2/15
29
15
8
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sau thời gian sửa xe hãng, mình thấy Toyota là chuyên nghiệp nhất. Chuẩn ISO, đã từng sơn bảo hiểm bên Phổ Quang, xấu khiếp. CVDV nhận xe ko làm biên nhận, đợi mình bắt mới làm. Pó tay.
Samco chuyên sửa Toyota, hổng biết đem Ford vào làm đồng sơn nó có làm ko ae. Bên đó sơn đẹp lắm

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Hôm nay em vào một gara ở HN ( của viện cơ giới , tổng cục công nghệ quốc phòng ) , gặp anh cố vấn dịch vụ làm cho Ford 10 năm ra đây làm , ảnh chỉ cho em thêm vài chỗ nữa mà hôm bữa kiểm tra ở Saigon Ford Phổ Quang bọn nó giấu không chỉ . Hãng mà làm ăn kiểu đó thì bó tay rồi ( em nghi là bác sale vào bỏ nhỏ cho cố vấn dịch vụ rồi xuống đến thợ ) . Trước em không nghi đâu , nhưng giờ nghĩ lại hôm bữa lúc kiểm tra xe , cố vấn dịch vụ tên Khiêm có gọi thợ vào lúc đang kiểm tra xe em , xong ra kiểm tra tiếp

• Like
Reactions: vano.nguyen
Hạng B1
3/5/14
63
81
18
Em mua chiếc FE bên western ford thì về thấy ổn các bác ah, chất lượng xe vẫn còn tốt, lúc mua xe họ báo tình trạng các thứ đều chính xác.
Còn khi về bảo dưỡng và làm bảo hiểm ở Ford Phổ Quang thì em thất vọng lắm, sau khi sơn xong thì các vết chà giấy nhám hằn rõ lên trông thấy, phun sơn thì phủ li ti đầy xe, làm về em phải vệ sinh lại các vết sơn bị phủ lên kính, lúc đưa xe sạch sẽ, lấy xe về thì bẩn từ trong ra ngoài, em yêu cầu làm lại 2-3 lần cũng vậy chứ ko có thay đổi chút gì. Sau này em mang ra ngoài gara làm trong vòng 1 ngày ra xe đẹp ko tì vết ... nói chung e ngán Ford phổ quang rồi các bác ah

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
City ford cũng vậy bác ơi . Con everet đời 209 của ông anh khó nổ khi để xe khoảng 4~5 tiếng là rất khó nổ vào city ford nó kêu thay đề , thay xong vài tháng lại bị . Vào City ford nó kêu thay đề tiếp , thay xong ba tháng sau lại bị . Vào City ford tiếp nó kêu lần này thay bánh đà . Con mẹ nó 2 cái đề gần 20 củ rồi giờ nó thay bánh đà nữa không hết chắc nó kêu thay nguyên cái máy . Chẳng lẽ Ford dốt toàn thành phố .
Em thich câu kết luận của bác
:3dandap::3dandap::3dandap:

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
E tính mua xe Ford chạy, mấy ngày nay vào xem...thấy hãi hùng quá!
:3dchongchong:
Xe thì tốt, nhưng mấy thằng quản lí dốt, em nói vậy đó, em méo sợ bọn nu phá quại đó.
Em xin lỗi các bác nói tới vào sửa chữa ở ford Phổ Quang là em nhớ trường hợp của em nên giận lắm.

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
Xe thì tốt, nhưng mấy thằng quản lí dốt, em nói vậy đó, em méo sợ bọn nu phá quại đó.
Em xin lỗi các bác nói tới vào sửa chữa ở ford Phổ Quang là em nhớ trường hợp của em nên giận lắm.
Thích câu nói của bác,em thích xe ford,đang muốn rước nhưng thấy dịch vụ kiểu này thì ngán quá ngán,bên Fiesta SaiGon cũng đang ca thán dịch vụ Ford lắm,cũng may là xe ngon ít hư chứ xe Ford mà như xe Trung Quốc + Dịch Vụ kiểu Việt Nam thì tèo

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
không thấy bác sale nào vào đây comment chia sẻ để nói điều điều này sai nhỉ,chứ ai hỏi có 200tr mua xe gì là nhảy vào nhanh lắm
Em nói thật kỹ thuật mà không yêu nghề không có tâm thì đừng học hoặc làm kỹ thuật làm gì,kỹ thuật phải có yêu nghề thì mới có sáng tạo,loại suy mới có thể bắt ra đúng bệnh chứ kỹ thuật mà theo bài để đi phán như thánh ,mà thánh sai chứ đúng thì đã khỏe