Hạng B2
15/1/10
101
126
43
Bác chủ cho cung đường để mình tham khảo được không? Cũng định đi NT khoảng mùng 2 tết (chưa chốt) và chơi ở NT đến sáng M5 lên Đà lạt. Cám ơn bác trước.

Hạng C
1/2/05
683
127
43
Đi Nha Trang theo dường ven biển thì lộ trình như này:
Sài Gòn - Cao Tốc LTDD tới ngã rẽ xuống QL51 đi Bà Rịa - Long Hải - Hồ Tràm - La Gi - Mũi Điện - TP Phan Thiết - Mũi Né - chạy thẳng hướng Mũi Né luôn ra tới ngã 3 Lương Sơn - QL1 - Tp Phan Rang - Biển Ninh Chữ - Vịnh Vĩnh Hy - Bình Hưng - QL1 - Sân Bay Cam Ranh- Tp Nha Trang.
Từ Nha Trang lên Đà Lạt theo đèo Khánh Vĩnh

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Đi Nha Trang theo dường ven biển thì lộ trình như này:
Sài Gòn - Cao Tốc LTDD tới ngã rẽ xuống QL51 đi Bà Rịa - Long Hải - Hồ Tràm - La Gi - Mũi Điện - TP Phan Thiết - Mũi Né - chạy thẳng hướng Mũi Né luôn ra tới ngã 3 Lương Sơn - QL1 - Tp Phan Rang - Biển Ninh Chữ - Vịnh Vĩnh Hy - Bình Hưng - QL1 - Sân Bay Cam Ranh- Tp Nha Trang.
Từ Nha Trang lên Đà Lạt theo đèo Khánh Vĩnh

Nghe đâu cái đoạn in đậm có thể qua Bàu trắng được rồi! Khỏi quẹo qua Lương Sơn xa hơn đâu 15 km, đã vậy còn ngắm cảnh đẹp. Bác nào đi rồi xác nhận cái...

• Like
Reactions: songphuong
Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Mình cũng dự định ra Nha trang nhưng do ở Cà mau nếu tới SG chắc cở 9h sáng mùng 2 ,chắc phải đi sau thôi.

Bác chủ cho cung đường để mình tham khảo được không? Cũng định đi NT khoảng mùng 2 tết (chưa chốt) và chơi ở NT đến sáng M5 lên Đà lạt. Cám ơn bác trước.
Chắc đi theo tuyến truyền thống thôi bác : Q7 - Phú Mỹ - Cao tốc - QL 1 thẳng tiến - Sân bay Cam Ranh - Nha Trang.

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
em cũng Qui Nhơn thẳng tiến, kế hoạch của em. Bác cho em ý kiên với.
Sáng 9/2: 4h xuất phát thì tốt (không thì 5h), chạy ra Phan Thiết ăn sang (176 km =>tới nơi là 8-9h sang) => nếu không thì chuẩn bị đồ ăn sang mang theo. Tiếp tục lên đường ra TP. Phan Rang (130km từ Phan Thiết => tới nơi 12h trưa), ăn trưa tại Cơm Gà Khánh Kỳ (hy vọng là đã mở cửa). Khoảng 1 tiếng ở đây
Tiếp tục lên đường đi TP. Tuy Hòa (221km từ Phan Rang => tới nơi khoảng 18h): nhận phòng, nghỉ ngơi, tắm Hồ Bơi, 8h30 đi ăn tối.
Chú ý: đường đi hơi dài nên phải chuẩn biij đồ ăn uống cho bọn trẻ.
Đường mùng 2 chắc k có CA nên thoải mái đạp thôi.

Ngày 10/2: ăn sáng, café, chơi bời xong 10h lên đường đi Đầm Ô Loan (26km từ KS Kaya =>11h tới nơi), ăn trưa tại đây tới 13h xuất phát đi Quy Nhơn (80km từ Đầm Ô Loan) => 15h tới KS Hải Âu (kế hoạch nếu tới sớm hơn thì tốt), nghỉ ngơi, buổi chiều đi Eo gió, ăn tối ở đó luôn.

Ngày 11/2:
ăn sáng, café, tham quan 1 vài điểm gần TP, ăn trưa xong lên đường đi Tây Sơn (53km từ TP => 1h chạy xe), xem lễ hội xong về lại TP, ăn chơi, nhảy múa.

Ngày 12/2: xuất phát sớm vô Nha Trang (218km từ TP, Quy Nhơn => 4h30 phút chạy xe). Ghé Đại Lãnh ăn trưa. Nghỉ ngơi tại Nha Trang.

Ngày 13/2:xuất phát về Vũng Tàu

• Like
Reactions: hiepngo