Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.471
113
Sài Gòn
Đang lăng tăng giữ Phú Hoàng Anh và HA NewSaigon quá các bạc ạ. Dự tính tầm 100m2.
Hoang Anh NewSaigon thì quá nhiều bài viết, khen có, chê có, nhưng ấn tượng nhất là cái sân quá rộng.
Sáng nay vi vu qua bên Phú Hoàng Anh, cách đó chừng 200m thôi, còn đang xây nhưng chắc cũng gần xong rồi. Mấy Block nhà nhìn cao vút. Bên dưới sân cơ bản 90% đã xong. Cảm giác cái sân chơi ở đây chỉ là 1 từ... KHỦNG LONG. Quá rộng, quá mênh mông, 3 hồ bơi. Đặc biệt hồ bơi lớn tuy bề ngang không lớn, nhưng bề dài thì dài kinh, tầm nhìn bao quá nguyên cái sân nhìn đủ đuối, ở đây sáng chạy chừng 3-4 vòng đủ chết. Nhìn chung sân chơi khá đẹp, hồ nước, hòn non bộ, trồng cây đẹp mắt, gió lòng lộng, nói chung là rất chỉnh chu cứ không làm bừa. Sân chơi HAGL3 mình thấy đã khủng to nhất VN (chỗ nào to hơn không thì không biết) nhưng chỉ bằng 1/2 so với ở đây. Mê tít cái sân.

Có bác nào cho thêm vài thông tin bổ ích nhé. Giá mình thấy cũng hơn HA New Saigon chừng 1.5 triệu/1m2. Không biết chất lượng bên trong thế nào.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.471
113
Sài Gòn
datnen nói:
thuê 1 căn ở thử rồi so sánh bác ơi !:D
Gia đình mình không phải muốn "Move" là Move đâu bác ơi. Có đọc nhiều bài trên đây khối bạn cũng giống mình là Mù Thông Tin. Nhiều bác kiêu thuê ở thử cho biết, nói thì đơn giản lằm nếu chỉ có 2VC hay sống độc thân đi thuê với cái Vali quần áo quá gọn.

Đằng này gia đình vợ con, ông bà theo nữa, rồi đồ đạc chất cũng phải mấy xe tải. Rồi môi trường học của F1, rồi chợ búa, rồi công việc đi lại đâu đơn giản thuê ở thử.

Chuyển chỗ ở là cả 1 vấn đề lớn, nó cũng giống lấy vợ gả chồng , phải tìm hiểu thật kỹ mới quyết định mua, Mà mua là phải ở luôn chứ không phải mua ở chán bán đâu bạc ạ.

Thuê ở không thích thì thuê chỗ khác, đến khi nào thích thì mua -> Ý hay nhưng không thể áp dụng được.

Có bác nào có thêm thông tin bổ ích không ạ?

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Giá khoảng bao nhiêu vậy bác, mình cũng đang lăn tăn. Sân rộng, hồ bơi, hầm để xe : điểm cộng, đường dây điện cao thế, không có hệ thống camera, gas trung tâm: điểm trừ.

Hạng B2
6/3/11
196
713
113
Em đang quan tâm PHA , bác nào có nhu cầu cắt lỗ alo em nhé
SĐT: 0989992686

Hạng D
29/11/06
2.951
38.161
113
53
Giá thị trường khoảng 17-18tr. Nhưng ko bít có giao dịch ko? :)
Hôm trước có người quen bên NH được mua giá gốc là 12tr.

Phú Hoàng Anh này là CC được nhất của HAGL, mấy block nhà thiết kế hợp lý nên gió lồng lộng - ko phải theo kiểu tận dụng đất hình chữ U nữa

Hạng B2
30/5/12
162
2
18
Khoa có khách gửi bán lại căn B1 block 4, dt 128m2, căn góc (view ĐN-ĐB), giá 17.5

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
nvquangcm nói:
Giá thị trường khoảng 17-18tr. Nhưng ko bít có giao dịch ko? :)
Hôm trước có người quen bên NH được mua giá gốc là 12tr.

Phú Hoàng Anh này là CC được nhất của HAGL, mấy block nhà thiết kế hợp lý nên gió lồng lộng - ko phải theo kiểu tận dụng đất hình chữ U nữa

Bên ngân hàng nào mua được giá thơm dữ vậy bác.
Về thiết kế đó là giai đoạn 1, giai đoạn 2 sẽ xây tiếp 1 nửa đối xứng với cái cũ, vì vậy cũng bí. Không biết giai đoạn 2 chừng nào xây, vì cũng hóng hớt theo quy hoạch trên mạng thôi, không biết chính xác không.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.049
113
thiết kế concept của HA thì ăn đứt PMH

Hạng D
15/12/06
1.211
5.244
133
39
Bác nào có thêm thông tin về Phú Hoàng Anh...chia sẽ e 1 ít..vì e cũng đang hóng khu này ..

Status
Không mở trả lời sau này.