Hạng C
9/9/14
933
21.620
93
coi cái chương trình của nat geo có mấy ca nó phỏng vấn bác sĩ bó tay ko biết con gì luôn. monster inside me thì phải.
càng tìm hiểu thì nó có dây chuyền, khi nó tấn công với số lượng lớn thì máu sẽ thiếu, dinh dưỡng sẽ kém, hệ miễn dịch suy yếu, gan bị thương tổn có thể gây bệnh ngoài da, chàm....ko thể chữa khỏi, cứ đi da liễu là ko bao h hết.
thấy cuộc sống thật mong manh, cái xác 60 kí lại thua con lãi có mấy gam, nếu ko biết cách trị nó dứt điểm, tối ngày đi cãi nhau chí chóe trên cnl này.
Người sinh ra, đã xác định là khổ. Không sai mà. Khổ đủ thứ.

Nhưng mà tính ra thì anh vẫn nhẹ mà. Đi khám là hết thôi, có gì đâu mà bi quan quá.

• Like
Reactions: OSAKAGARDEN
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
Người sinh ra, đã xác định là khổ. Không sai mà. Khổ đủ thứ.

Nhưng mà tính ra thì anh vẫn nhẹ mà. Đi khám là hết thôi, có gì đâu mà bi quan quá.
mềnh chỉ tiếc tiền sức thuốc mà ko hết thôi, từ nizoral, kentax, accylovir... chơi ráo mừ ko hết là ko hết. vẫn tái đi tái lại. chơi luôn acid triclohydrid nữa. haiz.

Hạng C
9/9/14
933
21.620
93
mềnh chỉ tiếc tiền sức thuốc mà ko hết thôi, từ nizoral, kentax, accylovir... chơi ráo mừ ko hết là ko hết. vẫn tái đi tái lại. chơi luôn acid triclohydrid nữa. haiz.
Người ta học 6-7 năm ra mới làm bác sĩ, anh tự xử thì sao hiệu quả.

Hạng B2
12/3/18
371
21.784
103
Thôi anh đi BV Nhiệt đới đi, cho an toàn, vụ này đừng tự chữa.
Họ có liều đặc trị cho 7 ngày, sau đó uống liên tục Zentel 3 tuần, rồi tái khám.

Mình cắt cỏ bằng máy cầm tay, bao tay, đi ủng, mặt nạ phòng độc, đội nón, tắm rửa xà phòng thay đồ, ngay khi xong việc, còn bị nhiễm sán chó đây
Lây từ nhiều nguồn lắm a: rau sống, nước đá ... mà hình như cái đồ quỷ này nhiễm qua tiếp xúc với da nữa thì phải.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
coi cái chương trình của nat geo có mấy ca nó phỏng vấn bác sĩ bó tay ko biết con gì luôn. monster inside me thì phải.
càng tìm hiểu thì nó có dây chuyền, khi nó tấn công với số lượng lớn thì máu sẽ thiếu, dinh dưỡng sẽ kém, hệ miễn dịch suy yếu, gan bị thương tổn có thể gây bệnh ngoài da, chàm....ko thể chữa khỏi, cứ đi da liễu là ko bao h hết.
thấy cuộc sống thật mong manh, cái xác 60 kí lại thua con lãi có mấy gam, nếu ko biết cách trị nó dứt điểm, tối ngày đi cãi nhau chí chóe trên cnl này.
Bởi vậy, khi trị sán là tiêm thuốc độc vào máu đấy.

Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Mấy con ấu trùng (như ấu trùng sán chó) cực kì khó điều trị. Để test đc ra nó người ta phải lấy máu của mình, thả vô nuôi để xác định đúng là nó hay k ? sau đó điều trị uống thuốc đúng 1- 1.5 tháng trời ngày nào cũng uống (hình như Zentel , hồi đó có ng quen bị nên biết).
BỮa đọc ở đâu đó ngoài đồ sống thì nêm (màu hơi đỏ ăn chua chua, hay bõ vô bánh ước, bún thịt nướng, bánh mì, dùng ăn không khi nhậu. ... ) là 1 món mà ấu trùng sán chó có nhiều nhất.
Túm lại mấy cái này nên đi khám điều trị theo lộ trình là hay nhất.

Hạn chế đồ sống nhất là đồ sống trên cạn và nước ngọt, đồ biển thì an tâm hơn xíu.
Tốt nhất là ăn chín, uống chín (đá trong bia cũng rất là dơ), nhiều người bị đau đường ruột k phải do bia mà do nước đá.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
người quen gì nửa he he he

mình bị nè, vô BV Nhiệt đới, ông bác sỹ già bảo có nuôi chó không? chó có chích thuốc hông? mình khai làm vườn thấy có phân chó.
ổng bảo thế thì mau hết, còn mấy em nuôi chó không chích ngừa dại, chích ngừa sán chó chắc chắn bị vì chó méo biết chùi đít ... mấy ẻm cứ thế mà ôm, rồi chó chui lên giường nằm ngủ chung nửa, nó chùi đít lên nệm lên chăn ra gối mền ....

giờ thấy em nào dắt chó đi ỉa ... à lộn dắt chó đi dạo, mình tránh xa cả thước

Người quen em mới đi xét nghiệm sán chó ở 402 An Dương Vương Q5, kết quả số lượng sán cũng ít thôi, tiền thuốc 3.5tr, tiền xét nghiệm 2tr...em ớn rau sống rồi

Hạng B2
27/7/13
196
807
110
Em sợ mấy ba mấy má tôn thờ chó dễ sợ, rõ ràng thang máy ghi “pet is not allowed” rồi còn ẵm vô đi chung. Công viên thì lâu lâu lại có bãi cứt, thu thoảng nc đái chó um lên, chẳng qua là mấy ba mấy má muốn dc thoat mãn sở thích chó thôi. Lại còn ôm hôn cạ cạ vô cái mỏ con chó nữa, người tắm mỗi ngày còn đủ thứ bệnh huống gì con chó với bộ lông dày cộm kg đc tắm thử tính xem có bao nhiêu triệu triệu vi trùng ký sinh trùng ở trong đó, cho ăn chung, ngủ chung,... ôi zời ôi bạn bè đứa nào nuôi chó mèo em tránh xa cả met. Sự thất mất lòng chứ sức khoẻ gđ và bản thân vẫn là trên hết, bạn bè méo gì. Riết thấy lố, ba mẹ ở nhà kg biết có đc chăm sóc kỹ như mấy con chó đó kg nữa, ngày nào cũng cho chó ăn, dắt chó đi dạo, tỉa lông,... haiza. Em nói lên quan điểm của em thôi, nếu có nhà chó học nào thấy mất quan điểm thì next hộ em. Hi hi