Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/2/10
135
0
16
ngoinhaxanh nói:
Phần mềm gì vậy bác chủ? e thấy cả 3d nhiều góc nhìn rất chuẩn, ghép shop ko dc vậy
Sketchup và và shop bác à. Cảm ơn còm của bác

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
há há, tại e thấy cm của bác binharch nói bác ghép shop khá lắm nên nhìn đẹp.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Thiết kế rối rắm và ý tưởng cũ, thêm cái chữ ở giữa lại càng rối hơn, màu sắc lòe loẹt
Sân vườn bây giờ không ai còn làm kiểu này
Bác chủ chịu khó bỏ tiền đi vài resort 4* để trải nghiệm về landscape design trong xu thế hiện nay

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Bác chủ cho em biết kích thước dài x rộng đc ko bác ?

Hạng B2
Bề ngang chắc phải 7m trở lên hả bác, e thấy cái cổng chính có chút xíu còn cái sân gấp 2 lần.
Em mê nhà có vườn lắm mà xây như vậy diện tích ngang tốn quá. Có cách nào xây nhà vườn cho diện tích ngang 4m5 không bác?

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
tonjohn nói:
Thiết kế rối rắm và ý tưởng cũ, thêm cái chữ ở giữa lại càng rối hơn, màu sắc lòe loẹt
Sân vườn bây giờ không ai còn làm kiểu này
Bác chủ chịu khó bỏ tiền đi vài resort 4* để trải nghiệm về landscape design trong xu thế hiện nay

Vẫn luôn ngưỡng mộ bác John Lenon. Em chuẩn bị xây nhà nên chăm chỉ tham khảo các góp ý và ý tưởng của các bác, từ vật liệu đến thiết kế đến nội thất v.v..v.. Theo các bác trong ngành, chủ nhà có nên gạch đầu dòng cho KTS thiết kế theo yêu cầu của mình không? Ví dụ như em là dân kỹ thuật nên hay có tiêu chí, việc này tốt hơn hay bất tiện hơn cho các bác kts. Ví dụ, về yêu cầu sân vườn em tạm list ra 1 số tiêu chí (mong các bác góp ý xem có khả thi không)-
1- Sân vườn trước : Hình L - mặt tiền 12 - sâu 3m (vì diện tích nhà em 12x20 và lệch 1 bên 3-4 m so với diện tích đất) để đặt gara và khu vực kho và BBQ)-bên hông phải sâu vào 1 chút (vì dự kiến gara mặt dất và cần trang trí không gian thoáng)
2- Tiêu chí : Gọn nhẹ, không rườm rà, dễ chăm sóc, nên có thảm cỏ Nhật hoặc bãi cỏ nhỏ. Không có nhu cầu trồng rau hay gì cả.. chỉ cần đẹp (Ban ngày cũng như buổi tối, thuận tiện lắp vòi nước tưới cây hẹn giờ), cây cối nên là loại cổ thụ hoặc bonsai để ít phải thay thế hoặc chăm sóc.
3-Như các bác trên đây, gần như bắt buộc là nên có style, không mix đông tây kim cổ hoặc kiểu mục đồng thổi sáo với tượng thần Venus.
4-Nên có bóng mát (cây cối ) hoặc giàn cây trước nhà, phục vụ uống trả, ăn uống ngoài trời.

Các bác chuyên nghành có ý tưởng gì hay giúp em nhé. Xin cảm ơn các bác trước và mong các bác góp ý
P/s: em tính PM cho bác John nhưng vì chưa đủ tuổi nên phải post mặc dù em cũng muốn góp ý vào design này, nhưng thôi, việc đó là của các bác chuyên môn
Cảm ơn các bác nhiều

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Bác xem có áp dụng được gì không nhé
Căn này bên PMH Q7, e thiết kế năm ngoái, tháng này thi công
Diện tích sân vườn cũng rất eo hẹp

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
tonjohn nói:
Bác xem có áp dụng được gì không nhé
Căn này bên PMH Q7, e thiết kế năm ngoái, tháng này thi công
Diện tích sân vườn cũng rất eo hẹp
Cảm ơn bác John đã đưa ví dụ và mẫu chu đáo khá ấn tượng, em khoái cái phiến đá và thảm cỏ xanh trông yên bình quá. Tuy nhiên mình xứ nhiệt đới, mưa ẩm không biết các phiến đá (tấm bước chân) có bị đất bụi, sét v.v..v không bác nhỉ?? Nếu làm các phiến đá thô hoặc đá tảng có bị vấn đề này không??
Em thích sạch đẹp gọn gàng, ít phải chăm sóc tưới cây và ít muốn phải lau chùi dọn rửa nên hay có ý kiến cắc cớ như vậy. Mong bác thông cảm.
Hiện nay em đang trong giai đoạn lập trình có kế hoạch xây nhà nên cũng muốn tìm hiểu trước và sẽ có dịp xin diện kiến bác để học hỏi và tìm cơ hội hợp tác thêm
Cảm ơn bác John

Status
Không mở trả lời sau này.