Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/2/10
135
0
16
Em giới thiệu với các bác thiết kế sân vườn bên em đang làm cho một villa ở Đà Nẵng. Đây là cái đầu tiên công ty em làm ở Đà Nẵng. Khi nào thi công xong mời các bác OS Đà Nẵng lại tham quan và giao lưu luôn thể nhé ;-))

Các bác xem chơi và góp ý cho em nhiệt tình nhé. Ném đá mạnh vào, em luôn phải tốn xiền mua đá, bác ném cục nào em lượm và cám ơn hết
Sân vườn mới thiết kế cho khách hàng ở Đà Nẵng.
đừng ném xà bần là được

Mặt bằng:

Sân trước

Khu vực BBQ

Sân sau

Vườn rau

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nhiều thể loại quá bác ạ, sân vưòn dù lớn hay nhỏ cũng nên có một stylist hay một chủ đề để phát triển ý tưởng và bố trí. Bác ghép shop tương đối khá nên nhìn vô thấy bắt mắt lắm, nhưng dùng vật liệu tramg trí có vấn đề chưa ổn lắm (cac mảng ốp tường, kệ gỗ, lót nền...). Bác cũng hơi ôm đồm khi bố trí 3 kiểu vườn trên một diện tích nhỏ hẹp (kiểu hiện đại ở trước, kiểu Nhật ở sau và kiểu vườn rau VN). Đặc biệt vườn rau để cạnh vườn Nhật thì trớt quớt mặc dù em biết bác bố trí để tử phìng ngủ nhìn ra. Vườn Nhật không có đèn trụ đá như vậy nha bác, dùng đèn chân thấp Toro cho ánh sàng toả bên dưới.

Bác thiết kế cái vườn rau ổn nhất, hợp lý, có cây đu đủ và giây gấc rất hay, ốp đá lưng tường cho sạch rất phù hợp, lưu ý bác là nên mở rộng giàn dây Gấc vì ít quá nó không đủ chỗ phát triển.

Em mê mảng này từ lâu, Có dịp em sẽ hợp tác với bác.

Hạng B2
27/2/10
135
0
16
Cám ơn bác đã góp ý. Giữa vườn rau và vườn sân sau có một bức tường cao ngăn cách hoàn toàn bác ạ. "Vườn Nhật", thật ra chỉ na ná phong cách vườn Nhật thôi, là từ phòng ngủ của người già nhìn ra, em chọn phong cách đó cho nó hợp với nội thất bên trong do chủ nhà đưa ra. Đúng là hơi ôm đồm nhưng chủ nhà đưa ra yêu cầu phải có các phần đó: sân chơi cho em bé, khu vực BBQ, tường nước, vườn rau. Một số cây lớn chủ nhà có sẵn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Tiếp thu gì vậy bác, quăng xà bần mà bac cũng lụm luôn. He...he...

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Chẳng phải dân kiến nhưng em mê sân vườn lắm nên nhảy vào xem, đá của em ném nè (hay xà bần cũng được): với ánh mắt người dùng em thấy nó tủn mủn, tổng thể không hài hòa với nhau và có vẻ hơi màu mè quá..... vài ý dưới góc độ người mắt toét như em hi hi....:D:D

Hạng B2
27/2/10
135
0
16
binharch nói:
Tiếp thu gì vậy bác, quăng xà bần mà bac cũng lụm luôn. He...he...

Cứ lụm hết bác ạ, từ từ lựa chọn sau.

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Vườn rau Việt Nam bác để vào chỗ ít anh sáng và không gian, sợ rau không lớn nổi, trừ khi bác làm rau bon sai.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Có cái đẹp, có cái ko đẹp, nhất là cái tường khu BBQ nhìn giống trong nhà quá. Phải có nhấn có nhả, bác tham quá nên rối và giá thành chắc sẽ cao lên và bác chủ vô thêm 1 khúc! Nhưng bỏ bớt sẽ đẹp hơn.
Cái này ko phải đơn thuần là ghép shop. Phần mềm gì vậy bác chủ? e thấy cả 3d nhiều góc nhìn rất chuẩn, ghép shop ko dc vậy

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.