Hạng B1
20/10/06
85
0
0
Lòng đất
RE: Sáng kiến ‘Tuyên chiến với phương tiện giao thông đường bộ’

Một lằn, một lằn, lại một lằn

Một lằn, một lằn, lại một lằn = canh một, canh hai, lại canh ba ====> Bác Phờ Lát đạo thơ nhé:D

Tập Lái
9/2/06
15
0
0

Không biết cái vụ gờ giảm tốc này ở các nước tiên tiến khác họ có áp dụng không các bác, mà ở Việt Nam ta nơi nào cũng có vậy

Hạng F
14/9/04
9.900
27.116
113
Q3

Mã lai KL có, gần tới ngã 4 chạy nghe rần rần nhưng họ chơi đóng đinh tán ri vê xuống đường chứ không có nguyên 1 cái sống mu như ta :D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Em có đọc ở đâu đó, bên Anh quốc có bà bị chấn thương cột sống khi xe chạy qua lằn giảm tốc (sau đây gọi tắt là "cái L"). Bà ta kiện ra toà, chính phủ phải bồi thường và phải phá bỏ những cái L đó. Nhưng ở VN thì kiện ai, vì theo như các bác nói cái L đó có phải người làm ra đâu (trâu bò làm mà):)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

Xin chia buồn với bác Flat...
Các bác đừng có mà fê fán những cái L son ấy nhá, bực mình là là luôn cái L tôn nữa là tiêu các bác lun ấy chứ ở đấy mà fê với chả fán nhé.
Nhưng dù sao đi nữa thì cũng vì bực mà bác Flat làm thơ hay thế thì nếu bực mỗi ngày chắc pác Flat thành thi sĩ các pác nhể? Lấy cảm hứng từ những cái L...hế hế...

Tập Lái
6/8/05
44
0
0
TV Computer

"Một lằn" mà bác flat4ínide nhắc thì đầu bò, óc trái nho, đó là căn bệnh thế kỉ nguy hiểm đứng đầu bảng. AIDS, HIV, Cúm gà phải gọi bệnh óc trái nho là cụ. mới đầu các bác ấy óc cũng bự bằng trái bí nhưng "bia bọt, mánh mung, tính sói đầu xem mình xỉa được bao nhiêu tiền của nhà nước" nên lâu dần bị hoại tử chết hết các tế bào "lương tâm" chỉ còn lại tế bào " lương lẹo" thui

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Thì Trâu bò mới đẻ ra mấy cái L đó, kèm theo tất nhiên là...trái nho (hay lá nho) mới đủ bộ :D
TpHCM : đổ dốc cầu Chánh Hưng ra Nam SG (ra đường Nguyễn Văn Linh) : 5 Lờ, 5 Lờ, lại 5 Lờ :D
Các bác đi 4 bánh nhớ chú ý : nhiều longleg 2 bánh, bị tưng, có thể té vô xe hơi mình, lại đời đưa vô nhà thương vá lại cái....chỗ rách :D[:eek:][:'(]

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

nhân cái vụ này em lại nhớ cái vụ ngày xưa, mỗi lần đi qua 3 phan (Phan Rang, Phan Rí và Phan Thiết) là muốn về nhà luôn
ngày xưa đường xấu kinh khủng, đi từ sáng sớm tới chiều mới qua hết được đoạn này, mà qua xong nhìn vợ hai mà thấy thương
bây giờ lại có cái vụ mấy cái L này nữa chắc anh em tài xế chết wá
mà *** ở đây bắn tốc độ dữ lém, có lần em bỏ chạy bị *** ném theo đèn pin móp cả xe, giờ có mấy cái L chắc pó tay luôn
hehe phải cẩn thận hơn thui:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây

Đường trường còn lý sự giảm tốc đc, chứ đường TP đoạn Hoàng Văn Thụ -> Phan Đăng Lưu rồi tới hết Bạch Đằng cũng có vô số gờ kiểu này, thấp thôi, từng nhóm khoảng chục cái một, chạy xe máy qua là y như rằng bánh sau hở khỏi mặt đường làm máy xe tự nhiên gào ầm lên cùng với điệp khúc cạch cạch cạch cạch nghe vừa nực cười vừa thấy quái dị, mỗi lần qua là mỗi lần cái yên xe em nó bung chốt lên phải ngoái ra sau đập bộp một cái nhiều người tưởng mình "rồ" :mad:

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Tui thấy có cái này mà dùng để "giảm tốc" thì hợp hơn các bác ạ:
http://www.metacafe.com/watch/346620/idiot_drivers_getting_owned_by_automated_roadblocks/